|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với chuyên gia của Trường Đại học Y tế và Phúc lợi Niigata – Nhật Bản
Ngày
3/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với GS. Hiroyoshi
Arashida - chuyên gia của Trường Đại học Y tế và Phúc lợi Niigata – Nhật Bản.
Tham dự về phía trường có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách
nhà trường; Trưởng các Phòng Quản lý khoa học công nghệ & Hợp tác quốc tế;
Quản lý đào tạo, Trưởng các khoa chuyên ngành.
Tại
buổi làm việc, TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng vui mừng chào đón chuyên gia đã đến
thăm, làm việc với trường và giới thiệu học bổng sau đại học cho sinh viên nhà
trường, đồng thời đề nghị giáo sư sẽ là cầu nối giúp hai trường tăng cường mối
quan hệ hợp tác về đào tạo, nghiên cứu khoa học, trao đổi giảng viên và sinh
viên trong các chuyên ngành nhà trường đang đào tạo như: phục hồi chức năng, điều
dưỡng, xét nghiệm và chẩn đoán hình ảnh.
Sau
đó, chuyên gia đã gặp mặt và giới thiệu học bổng sau đại học của Trường Đại học
Y tế và Phúc lợi Niigata cho sinh viên của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải
Dương.
Số lượt đọc:
87
-
Cập nhật lần cuối:
18/10/2023 04:47:54 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PMNgày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PMTrong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PMĐể chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AMNgày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AMNgày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AMNgày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PMNgày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: LÃNH ĐẠO TRƯỜNG TIẾP VÀ LÀM VIỆC VỚI THAM TÁN THƯƠNG MẠI VÀ ĐẦU TƯ - ĐẠI SỨ QUÁN AUSTRALIA TẠI VIỆT NAM!18/10/2023 04:44' PMChiều ngày 4/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tiếp và làm việc với ông Chris Morley - Tham tán Thương mại và Đầu tư - Đại sứ quán Australia tại Việt Nam và và Bà Lê Thị Thu Hiền - Giám đốc phụ trách giáo dục. Tham dự buổi làm việc có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; TS.BS Lê Đức Thuận - Phó hiệu trưởng cùng Trưởng các phòng Quản ký khoa học công nghệ & Hợp tác quốc tế; Quản lý đào tạo; Trưởng các khoa.
TUYÊN TRUYỀN, TẬP HUẤN, TRẢI NGHIỆM, THỰC HÀNH PHÒNG CHÁY CHỮA CHÁY, CỨU NẠN, CỨU HỘ CHO CÁN BỘ VIÊN CHỨC VÀ SINH VIÊN TRƯỜNG16/10/2023 04:24' PMChiều ngày 7/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp cùng Phòng cảnh sát PCCC & CNCH - Công an tỉnh Hải Dương tổ chức buổi tuyên truyền, trải nghiệm, thực hành phòng cháy chữa cháy, cứu nạn cứu hộ cho cán bộ viên chức và sinh viên nhà trường.
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương khai giảng năm học 2023-202410/10/2023 07:49' AMSáng ngày 5/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã long trọng tổ chức Lễ khai giảng năm học mới 2023-2024. Tham dự có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng –Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách trường; TS. Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng cùng tập thể cán bộ, giảng viên, đại diện sinh viên các khối, 666 tân sinh viên mới nhập trường và 63 học viên chuyên khoa I. Tham dự còn có đại diện Ban giám đốc Tập đoàn viễn thông quân đội Viettel chi nhánh Hải Dương; Ngân hàng Vietinbank chi nhánh Hải Dương, Công ty Mobiphone chi nhánh Hải Dương, đoàn sinh viên thực tập của Trường Đại học sư phạm Hà Nội.
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương bế mạc khảo sát chính thức đánh giá ngoài cơ sở giáo dục (chu kỳ 2)02/10/2023 04:01' PMThực hiện kế hoạch đánh giá ngoài cơ sở giáo dục (CSGD), sau một tuần làm việc nghiêm túc, hiệu quả, sáng ngày 29/9/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức bế mạc đợt khảo sát chính thức đánh giá chất lượng CSGD (chu kỳ 2) với bộ tiêu chuẩn đánh giá chất lượng được quy định tại Thông tư số 12/2017/TT-BGDĐT ngày 19/5/2017 của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo.
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương khai mạc khảo sát chính thức đánh giá ngoài cơ sở giáo dục (chu kỳ 2)25/09/2023 02:45' PMThực hiện kế hoạch đánh giá ngoài cơ sở giáo dục (CSGD), sáng ngày 25/9/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức khai mạc đợt khảo sát chính thức đánh giá chất lượng CSGD (chu kỳ 2) với bộ tiêu chuẩn đánh giá chất lượng được quy định tại Thông tư số 12/2017/TT-BGDĐT ngày 19/5/2017 của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo. Bế mạc Khảo sát chính thức phục vụ đánh giá chất lượng chương trình đào tạo của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương25/09/2023 08:08' AMSau 04 ngày làm việc khẩn trương, tích cực và hiệu quả, chiều ngày 24/9/2023, Đoàn đánh giá ngoài đến từ Trung tâm Kiểm định chất lượng giáo dục Đại học Quốc gia Hà Nội (Trung tâm KĐCLGD - ĐHQGHN) đã hoàn thành đợt khảo sát chính thức đánh giá chất lượng 4 chương trình đào tạo đại học: ngành y khoa, điều dưỡng, kỹ thuật hình ảnh y học, kỹ thuật phục hồi chức năng của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Khảo sát chính thức phục vụ đánh giá ngoài 4 chương trình đào tạo của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương21/09/2023 08:52' PMNgày 21/9/2023, Trung tâm Kiểm định chất lượng giáo dục Đại học Quốc gia Hà Nội (Trung tâm KĐCLGD - ĐHQGHN) phối hợp với Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương tổ chức khai mạc đợt khảo sát chính thức đánh giá chất lượng 4 chương trình đào tạo chính quy (CTĐT) bao gồm: CTĐT ngành y khoa, điều dưỡng, kỹ thuật hình ảnh y học, kỹ thuật phục hồi chức năng theo Bộ tiêu chuẩn đánh giá chất lượng CTĐT do Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành.
|
|
|
|
|
|