|
Trang chủ
>
Tin tức | UBND thành phố Hải Dương tặng giấy khen cho Hiệu trưởng, Bí thư Đảng ủy và Chi bộ Đào tạo – Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tại Hội nghị điển hình tiên tiến lần thứ IV Chiều ngày 15/5/2015,UBND thành phố Hải Dương đã tổ chức Hội nghị điển hình tiên tiến lần thứ IV và tổng kết 4 năm thực hiện Chỉ thị 03/CT-TW của Bộ Chính Trị khóa (XI) về “Tiếp tục đẩy mạnh học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh”.Tới dự có các đồng chí đại diện cho lãnh đạo tỉnh Hải Dương, thành ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ thành phố Hải Dương, đại diện các ban, ngành, đoàn thể thành phố Hải Dương. Trong 5 năm qua, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức và thực hiện các cuộc vận động như thi đua Dạy tốt – Học tốt, “Học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh”, … qua đó đã góp phần xây dựng, thực hiện thắng lợi các mục tiêu, kế hoạch hoạch phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng – an ninh của thành phố Hải Dương và nhiệm vụ chính trị của Nhà trường. Qua các phong trào thi đua đã xuất hiện nhiều gương người tốt, việc tốt, nhiều tập thể và cá nhân điển hình tiên tiến, lập nhiều thành tích xuất sắc trên các lĩnh vực, mỗi thầy, cô giáo thực sự là tấm gương đạo đức, tự học và sáng tạo. Tại Hội nghị điển hình tiên tiến lần thứ IV, TS. Đinh Thị Diệu Hằng, Hiệu trưởng, Bí thư Đảng ủy và Chi bộ Đào tạo – Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã được Chủ tịch UBND thành phố trao tặng giấy khen do đã có những thành tích xuất sắc trong thực hiện Chỉ thị 03/CT-TWngày 14/5/2011 của Bộ Chính trị về “Tiếp tục đẩy mạnh việc học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh”. ![](/Image.ashx/image=jpeg/385c070e301f479dbdbe5d0a5f36072d-IMG_0687%5B1%5D.jpg/IMG_0687%5B1%5D.jpg) ![](/Image.ashx/image=jpeg/a816aa69e5584fc086274e7fe02e3433-IMG_5609.JPG/IMG_5609.JPG) Số lượt đọc:
20511
-
Cập nhật lần cuối:
18/05/2015 01:44:40 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Nữ Bí thư Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đầu tiên ( 2015-2020 )12/05/2015 05:41' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/578567FBC4174B52B47A52B134DB685E/Nu_Bi_thu_Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai-120x90.jpg) Ngày 7/5/2015, Đảng bộ Trường ĐH Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức thành công Đại hội lần thứ XXI, nhiệm kỳ 2015-2020. Trao sổ hưu cho BS Lương Thị Kim Lan– Giảng viên Khoa Y học dự phòng – Y tế công cộng10/05/2015 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/546125C804194183A46B6B31DCA40099/Trao_so_huu_cho_BS_Luong_Thi_Kim_Lan-_Giang_vien_K-120x90.jpg) Ngày 5/5/2014, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã trao sổ hưu cho BS. Lương Thị Kim Lan– giảng viên Khoa Y học dự phòng – Y tế công cộng. Tổ chức thành công đại hội Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương lần thứ XXI (nhiệm kỳ 2015-2020)07/05/2015 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/5AAC2FD129AD4CC5967B803EB8598DE6/To_chuc_thanh_cong_dai_hoi_Dang_bo_Truong_Dai_hoc_-120x90.jpg) Ngày 7/5/2015, đảng bộ trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức thành công đại hội lần thứ XXI (nhiệm kỳ 2015-2020). Tổ chức lớp tập huấn “Hướng dẫn sử dụng Moodle” cho giảng viển trường Đại học kỹ thuật y tế Hải Dương27/04/2015 10:48' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F21C92F3BC524F35B7486D8BFD18D9AB/To_chuc_lop_tap_huan_Huong_dan_su_dung_Moodle_cho_-120x90.jpg) Ngày 24/4/2015, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lớp tập huấn đào tạo giảng viên “Hướng dẫn sử dụng Moodle” theo kế hoạch hoạt động của Dự án ADB. Trung tâm bồi dưỡng chính trị thành phố Hải Dương khai giảng lớp bồi dưỡng kết nạp Đảng khóa III năm 201519/04/2015 09:42' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/31C5D4A7C7BB4AB5B8C72F7CFC6D1A9D/Trung_tam_boi_duong_chinh_tri_thanh_pho_Hai_Duong_-120x90.jpg) Ngày 18/04/2015, Trung tâm bồi dưỡng chính trị TP. Hải Dương phối hợp với Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương tổ chức khai mạc lớp bồi dưỡng kết nạp Đảng khóa III năm 2015 cho 122 quần chúng ưu tú là các cán bộ, giảng viên, HSSV của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Thứ trưởng Bộ Y tế Lê Quang Cường thăm và làm việc với trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương16/04/2015 04:00' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/732C92997974419C9438CA2CC4322F3F/Thu_truong_Bo_Y_te_Le_Quang_Cuong_tham_va_lam_viec-120x90.jpg) Ngày 15/4/2015, đoàn công tác của Bộ Y tế do GS. TS. Lê Quang Cường - Thứ trưởng Bộ Y tế làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương về việc tiếp nhận, mua sắm, sử dụng, quản lý trang thiết bị y tế của Nhà trường. Lễ công bố quyết định của Bộ trưởng Bộ Y tế bổ nhiệm chức danh Phó hiệu trưởng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương16/04/2015 11:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/954F1C008894416EBF3556B19EE63166/Le_cong_bo_quyet_dinh_cua_Bo_truong_Bo_Y_te_bo_nhi-120x90.jpg) Sáng ngày 15/4/2015 tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Bộ Y tế đã tổ chức lễ công bố và trao quyết định của Bộ trưởng Bộ Y tế bổ nhiệm chức danh Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương cho TS.BS. Trần Quang Cảnh. |
|
|
|
|
|