|
Trang chủ
>
Tin tức | Tổ chức lớp tập huấn “Hướng dẫn sử dụng Moodle” cho giảng viển trường Đại học kỹ thuật y tế Hải Dương Ngày 24/4/2015, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lớp tập huấn đào tạo giảng viên “Hướng dẫn sử dụng Moodle” theo kế hoạch hoạt động của Dự án ADB. Tham dự khai mạc có TS Phạm Xuân Thành - Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, đại diện cán bộ một số khoa/phòng/bộ môn cùng 20 học viên là các giảng viên Nhà trường. Trong thời gian 3 ngày tổ chức khóa tập huấn, các học viên đã được giới thiệu và thực hành những nội dung cơ bản về: Tạo khóa học trên nền Moodle, Hướng dẫn sử dụng các tài nguyên tạo khóa học E-learning, Thiết kế và xây dựng hoạt động đánh giá học viên, sử dụng Assigment để giảng viên đưa ra nhiệm vụ, chấm điểm và nhận xét phản hồi cho học viên, kỹ năng tìm kiếm và sử dụng thông tin, và một số công cụ hữu ích, được sử dụng thường xuyên trong các khóa học trực tuyến trên nền Moodle. .. Kết thúc khóa tập huấn, các học viên nhận thức được tầm quan trọng và cần thiết của việc học tập được truyền tải hoặc hỗ trợ qua công nghệ điện tử. E-learning là chất xúc tác đang làm thay đổi toàn bộ mô hình học tập trong thế kỉ này, E-Learning khiến cho việc học tập dạng thụ động như trước đây được giảm bớt, e-Learning bổ sung rất tốt cho phương pháp học truyền thống do e-Learning có tính tương tác cao dựa trên multimedia, tạo điều kiện cho người học trao đổi thông tin dễ dàng hơn, cũng như đưa ra nội dung học tập phù hợp với khả năng và sở thích của từng người. Số lượt đọc:
21289
-
Cập nhật lần cuối:
27/04/2015 10:48:30 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Trung tâm bồi dưỡng chính trị thành phố Hải Dương khai giảng lớp bồi dưỡng kết nạp Đảng khóa III năm 201519/04/2015 09:42' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/31C5D4A7C7BB4AB5B8C72F7CFC6D1A9D/Trung_tam_boi_duong_chinh_tri_thanh_pho_Hai_Duong_-120x90.jpg) Ngày 18/04/2015, Trung tâm bồi dưỡng chính trị TP. Hải Dương phối hợp với Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương tổ chức khai mạc lớp bồi dưỡng kết nạp Đảng khóa III năm 2015 cho 122 quần chúng ưu tú là các cán bộ, giảng viên, HSSV của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Thứ trưởng Bộ Y tế Lê Quang Cường thăm và làm việc với trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương16/04/2015 04:00' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/732C92997974419C9438CA2CC4322F3F/Thu_truong_Bo_Y_te_Le_Quang_Cuong_tham_va_lam_viec-120x90.jpg) Ngày 15/4/2015, đoàn công tác của Bộ Y tế do GS. TS. Lê Quang Cường - Thứ trưởng Bộ Y tế làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương về việc tiếp nhận, mua sắm, sử dụng, quản lý trang thiết bị y tế của Nhà trường. Lễ công bố quyết định của Bộ trưởng Bộ Y tế bổ nhiệm chức danh Phó hiệu trưởng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương16/04/2015 11:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/954F1C008894416EBF3556B19EE63166/Le_cong_bo_quyet_dinh_cua_Bo_truong_Bo_Y_te_bo_nhi-120x90.jpg) Sáng ngày 15/4/2015 tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Bộ Y tế đã tổ chức lễ công bố và trao quyết định của Bộ trưởng Bộ Y tế bổ nhiệm chức danh Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương cho TS.BS. Trần Quang Cảnh. Tọa đàm “ĐIỀU TRỊ DỰ PHÒNG LÂY NHIỄM VIRUS VIÊM GAN B TỪ MẸ SANG CON”09/04/2015 03:27' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/1A63E10F8DCB41FFBF67978B23308FDB/Toa_dam_DIEU_TRI_DU_PHONG_LAY_NHIEM_VIRUS_VIEM_GAN-120x90.jpg) Ngày 8/4/2015 tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Đài Truyền hình Hải Dương phối hợp với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Bệnh viện Phụ sản Hải Dương tổ chức chương trình tọa đàm với chủ đề “Điều trị dự phòng lây nhiễm virus viêm gan B từ mẹ sang con” Lễ dâng hương tưởng niệm đại danh y thiền sư Tuệ Tĩnh06/04/2015 10:41' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A6FC4A47CE3C42B4B2066FCC4EA17EFA/Le_dang_huong_tuong_niem_dai_danh_y_thien_su_Tue_T-120x90.jpg) Sáng ngày 3/4 (tức ngày 15 tháng 02 Ất Mùi) với truyền thống “uống nước nhớ nguồn”, “tôn sư trọng đạo”, Hội đồng Trường, Đảng ủy, Ban Giám hiệu cùng đại diện cán bộ quản lý, học sinh sinh viên đã tiến hành lễ dâng hương tưởng niệm Đại Danh y Thiền sư Tuệ Tĩnh tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Đoàn Thanh niên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức giao lưu văn nghệ chào mừng 84 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2015).30/03/2015 05:12' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4F27AB096465486EA3C71303097DC37C/Doan_Thanh_nien_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_D-120x90.jpg) Ngày 25/3/2015, được sự đồng ý của Lãnh đạo Trường, Ban chấp hành Đoàn thanh niên nhà trường tổ chức giao lưu văn nghệ kỷ niệm 84 năm thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2015). Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương nhận Cờ thi đua tổ chức cơ sở Đảng Trong sạch vững mạnh xuất sắc tiêu biểu 5 năm liên tục (2010-2014) của Tỉnh ủy Hải Dương27/03/2015 11:09' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3BD8F03410E4436BB99C4BF29440CC80/Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_nha-120x90.jpg) Sáng ngày 11-3, BTV Tỉnh ủy Hải Dương tổ chức hội nghị tổng kết phong trào thi đua xây dựng tổ chức cơ sở Đảng trong sạch vững mạnh năm 2014. Đồng chí Bùi Thanh Quyến – Ủy viên trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy đã tới dự và chỉ đạo Hội nghị. |
|
|
|
|
|