|
Trang chủ
>
Tin tức | Lễ công bố quyết định của Bộ trưởng Bộ Y tế bổ nhiệm chức danh Phó hiệu trưởng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Sáng ngày 15/4/2015 tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Bộ Y tế đã tổ chức lễ công bố và trao quyết định của Bộ trưởng Bộ Y tế bổ nhiệm chức danh Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương cho TS.BS. Trần Quang Cảnh. Tham dự buổi lễ, có GS. TS. Lê Quang Cường, Thứ trưởng Bộ Y tế, cùng lãnh đạo một số Vụ, Cục Bộ Y tế và đại diện đảng ủy , cán bộ lãnh đạo và quản lý Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Phát biểu tại buổi lễ, GS.TS. Lê Quang Cường - Thứ trưởng Bộ Y tế, đã chúc mừng đồng thời bày tỏ sự tin tưởng của Lãnh đạo Bộ Y tế đối với TS Trần Quang Cảnh và đề nghị tập thể Ban giám hiệu, cán bộ giảng viên, sinh viên Nhà trường sẽ tiếp tục phát huy truyền thống đoàn kết nhất trí, vượt qua thách thức, đạt được nhiều thành tựu hơn nữa trong công tác đào tạo, nghiên cứu khoa học, hợp tác quốc tế, xây dựng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phát triển lên một tầm cao mới, đóng góp tích cực vào sự nghiệp chăm sóc, bảo vệ sức khỏe nhân dân. Trong niềm vui nhận quyết định bổ nhiệm, TS. Trần Quang Cảnh, đã xúc động cảm ơn sự quan tâm của lãnh đạo Bộ Y tế, sự giúp đỡ, tín nhiệm của Đảng ủy, Ban Giám hiệu và tập thể cán bộ, viên chức Nhà trường và xin hứa sẽ nỗ lực cố gắng phấn đấu hết sức mình hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ trên cương vị mới để không phụ sự tin tưởng quan tâm giúp đỡ của Lãnh đạo Bộ Y tế, Đảng ủy Ban Giám Hiệu cùng tập thể cán bộ viên chức, học sinh sinh viên nhà trường Số lượt đọc:
20901
-
Cập nhật lần cuối:
16/04/2015 11:00:27 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tọa đàm “ĐIỀU TRỊ DỰ PHÒNG LÂY NHIỄM VIRUS VIÊM GAN B TỪ MẸ SANG CON”09/04/2015 03:27' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/1A63E10F8DCB41FFBF67978B23308FDB/Toa_dam_DIEU_TRI_DU_PHONG_LAY_NHIEM_VIRUS_VIEM_GAN-120x90.jpg) Ngày 8/4/2015 tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Đài Truyền hình Hải Dương phối hợp với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Bệnh viện Phụ sản Hải Dương tổ chức chương trình tọa đàm với chủ đề “Điều trị dự phòng lây nhiễm virus viêm gan B từ mẹ sang con” Lễ dâng hương tưởng niệm đại danh y thiền sư Tuệ Tĩnh06/04/2015 10:41' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A6FC4A47CE3C42B4B2066FCC4EA17EFA/Le_dang_huong_tuong_niem_dai_danh_y_thien_su_Tue_T-120x90.jpg) Sáng ngày 3/4 (tức ngày 15 tháng 02 Ất Mùi) với truyền thống “uống nước nhớ nguồn”, “tôn sư trọng đạo”, Hội đồng Trường, Đảng ủy, Ban Giám hiệu cùng đại diện cán bộ quản lý, học sinh sinh viên đã tiến hành lễ dâng hương tưởng niệm Đại Danh y Thiền sư Tuệ Tĩnh tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Đoàn Thanh niên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức giao lưu văn nghệ chào mừng 84 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2015).30/03/2015 05:12' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4F27AB096465486EA3C71303097DC37C/Doan_Thanh_nien_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_D-120x90.jpg) Ngày 25/3/2015, được sự đồng ý của Lãnh đạo Trường, Ban chấp hành Đoàn thanh niên nhà trường tổ chức giao lưu văn nghệ kỷ niệm 84 năm thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2015). Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương nhận Cờ thi đua tổ chức cơ sở Đảng Trong sạch vững mạnh xuất sắc tiêu biểu 5 năm liên tục (2010-2014) của Tỉnh ủy Hải Dương27/03/2015 11:09' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3BD8F03410E4436BB99C4BF29440CC80/Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_nha-120x90.jpg) Sáng ngày 11-3, BTV Tỉnh ủy Hải Dương tổ chức hội nghị tổng kết phong trào thi đua xây dựng tổ chức cơ sở Đảng trong sạch vững mạnh năm 2014. Đồng chí Bùi Thanh Quyến – Ủy viên trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy đã tới dự và chỉ đạo Hội nghị. Đoàn Giáo sư Đại học Queensland - Australia thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương27/03/2015 09:31' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/AEB79368DCE048B0AE6AFB77C63731E1/Doan_Giao_su_Dai_hoc_Queensland-Australia_tham_va_-120x90.jpg) Ngày 25 tháng 3 năm 2015, GS Pasty Yates và GS Ann Bonner - Đại học Công nghệ Queensland Australia đã đến thăm và làm việc với Nhà trường. Tiếp đoàn có đại diện Ban Giám hiệu, Khoa Điều Dưỡng và các phòng liên quan. Chuyên gia quản lý trang thiết bị Reinhold Werlein thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương24/03/2015 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FB33E04CEF754B1F998AAC7C60A3CC66/Chuyen_gia_quan_ly_trang_thiet_bi_Reinhold_Werlein-120x90.jpg) Vừa qua, ông Reinhold Werlein, Chuyên gia quản lý trang thiết bị, Viện Đào tạo, Bồi dưỡng Cán bộ Quản lý ngành Y tế đã đến thăm và làm việc với Nhà trường. Giáo sư Ross Young – Trưởng Khoa Sức khỏe, Đại học Công nghệ Queensland thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương09/03/2015 09:29' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/0452ED11D5474133B9DEBC1B470DF466/Giao_su_Ross_Young-Truong_Khoa_Suc_khoe_Dai_hoc_Co-120x90.jpg) Ngày 4/3/2015, GS.TS Ross Young, Trưởng khoa Sức khỏe, Trường Đại học công nghệ Queensland - Australia đã thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. |
|
|
|
|
|