|
Trang chủ
>
Tin tức | Nữ Bí thư Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đầu tiên ( 2015-2020 ) Ngày 7/5/2015, Đảng bộ Trường ĐH Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức thành công Đại hội lần thứ XXI, nhiệm kỳ 2015-2020. Đại hội đã dân chủ, tập trung bầu ra BCH Đảng bộ trường khóa mới gồm 13 đồng chí. Ngày 12/5/2015, BCH Đảng bộ Trường khóa XXI đã tổ chức Hội nghị lần thứ nhất để bầu Ban thường vụ, các chức danh Bí thư, Phó Bí thư, và Ủy ban Kiểm tra, chủ nhiệm UB Kiểm tra nhiệm kỳ 2015 – 2020. Đại biểu thành ủy Hải Dương tham dự có đồng chí Vũ Quang Ánh – Phó Chủ tịch UB mặt trận tổ quốc thành phố, thành viên tổ công tác thành ủy Hải Dương; TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Chủ tịch Hội đồng Trường, Bí thư đảng bộ Trường khóa XX (nhiệm kỳ 2010-2015).
Phát biểu ý kiến chỉ đạo tại Hội nghị, TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính đã chúc mừng các đồng chí vừa trúng cử vào BCH Đảng bộ trường khóa XXI và khẳng định: để xứng đáng với sự tín nhiệm của đại hội, mỗi đồng chí trong BCH đảng bộ trường khóa mới phải đổi mới tư duy, tập trung trí tuệ, phát huy truyền thống đoàn kết, thống nhất nhằm tạo ra ý chí, sức mạnh tập thể. BCH đảng bộ cần tập trung lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện thắng lợi nghị quyết Đại hội đảng bộ trường khóa XXI đã đề ra, đặc biệt tiếp tục ưu tiên phát triển đội ngũ cán bộ, giảng viên; từng bước đổi mới cơ chế tài chính theo Nghị định 16 của Chính phủ về vấn đề tự chủ từng phần tiến tới tự chủ toàn diện; tiếp tục đổi mới từ phát triển theo chiều rộng sang phát triển theo chiều sâu, giữ vững quy mô đào tạo, tăng cường cung ứng dịch vụ y tế và nghiên cứu khoa học…
Với tinh thần dân chủ, nghiêm túc, Hội nghị lần thứ nhất BCH Đảng bộ trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương khoá XXI đã bầu Ban thường vụ đảng ủy gồm 03 đồng chí, UB Kiểm tra gồm 03 đồng chí. Trong đó TS.BS Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng đắc cử chức vụ Bí thư Đảng bộ, Ths Nguyễn Văn Khởi – Phó Bí thư, Ths Nguyễn Thành Hưng – ủy viên BTV kiêm chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra nhiệm kỳ 2015-2020. Thay mặt BCH đảng bộ Trường khóa XXI, TS.BS Đinh Thị Diệu Hằng đã phát biểu cám ơn sự quan tâm giúp đỡ của thành ủy Hải Dương, đặc biệt sự quan tâm, bồi dưỡng, giúp đỡ của TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính đồng thời cam kết trong nhiệm kỳ tới tập thể BCH đảng bộ sẽ phát huy truyền thống của Đảng ủy nhà trường, chung sức đồng lòng vượt qua mọi khó khăn, thách thức, tập trung lãnh đạo tập thể CB,VC và HSSV thực hiện thắng lợi nghị quyết đại hội Đảng bộ Trường khóa XXI theo phương châm: “đoàn kết, đổi mới, hiệu quả, hội nhập” - góp phần xây dựng Đảng bộ trường trong sạch vững mạnh, các tổ chức quần chúng vững mạnh xuất sắc.
Danh sách BCH Đảng bộ Trường khóa XXI ( nhiệm kỳ 2015-2020)
STT |
Họ và tên |
Năm sinh |
Chức vụ |
|
TS.BS Đinh Thị Diệu Hằng |
1971 |
Bí thư Đảng bộ |
|
Ths Nguyễn Văn Khởi |
1959 |
Phó Bí thư Đảng bộ |
|
Ths Nguyễn Thành Hưng |
1961 |
Chủ nhiệm UB Kiểm tra |
|
TS Phạm Xuân Thành |
1957 |
Đảng ủy viên |
|
TS Trần Quang Cảnh |
1977 |
Đảng ủy viên |
|
TS Trần Thị Minh Tâm |
1972 |
Đảng ủy viên |
|
Ths Nguyễn Hằng Lan |
1966 |
Đảng ủy viên |
|
Ths Nguyễn Thị Nga |
1971 |
Đảng ủy viên |
|
Ths Lê Thúy Hường |
1973 |
Đảng ủy viên |
|
Ths Phạm Thị Cẩm Hưng |
1977 |
Đảng ủy viên |
|
Ths Ngô Thị Thảo |
1979 |
Đảng ủy viên |
|
Ths Ninh Vũ Thành |
1975 |
Đảng ủy viên |
|
Ths Nguyễn Văn Thắng |
1982 |
Đảng ủy viên |
Một số hình ảnh về Hội nghị lần thứ nhất BCH Đảng bộ trường khóa XXI
![](/Image.ashx/image=jpeg/66e45b0196e84cf08506de544914ad40-IMG_0624.JPG/IMG_0624.JPG)
Bỏ phiếu bầu Ban Thường vụ, Ủy ban Kiểm tra và các chức danh của BCH Đảng bộ trường khóa XXI
![](/Image.ashx/image=jpeg/016ca9204e204b72bcf2f8cd2e529c11-IMG_0626.JPG/IMG_0626.JPG)
![](/Image.ashx/image=jpeg/568328384be345e2a62abcae5eea06de-IMG_0628.JPG/IMG_0628.JPG)
TS.BS Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng bộ trường khóa XXI thay mặt BCH Đảng bộ Trường tặng quà lưu niệm TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Chủ tịch Hội đồng Trường, Bí thư đảng bộ Trường khóa XX (nhiệm kỳ 2010-2015)
![](/Image.ashx/image=jpeg/ff7626e3fff3406a869c9c9d2d03228c-IMG_0630.JPG/IMG_0630.JPG)
TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Chủ tịch Hội đồng Trường tặng hoa chúc mừng tân Bí thư Đảng bộ Trường: TS.BS Đinh Thị Diệu Hằng. Số lượt đọc:
20793
-
Cập nhật lần cuối:
18/05/2015 07:52:24 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Trao sổ hưu cho BS Lương Thị Kim Lan– Giảng viên Khoa Y học dự phòng – Y tế công cộng10/05/2015 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/546125C804194183A46B6B31DCA40099/Trao_so_huu_cho_BS_Luong_Thi_Kim_Lan-_Giang_vien_K-120x90.jpg) Ngày 5/5/2014, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã trao sổ hưu cho BS. Lương Thị Kim Lan– giảng viên Khoa Y học dự phòng – Y tế công cộng. Tổ chức thành công đại hội Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương lần thứ XXI (nhiệm kỳ 2015-2020)07/05/2015 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/5AAC2FD129AD4CC5967B803EB8598DE6/To_chuc_thanh_cong_dai_hoi_Dang_bo_Truong_Dai_hoc_-120x90.jpg) Ngày 7/5/2015, đảng bộ trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức thành công đại hội lần thứ XXI (nhiệm kỳ 2015-2020). Tổ chức lớp tập huấn “Hướng dẫn sử dụng Moodle” cho giảng viển trường Đại học kỹ thuật y tế Hải Dương27/04/2015 10:48' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F21C92F3BC524F35B7486D8BFD18D9AB/To_chuc_lop_tap_huan_Huong_dan_su_dung_Moodle_cho_-120x90.jpg) Ngày 24/4/2015, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lớp tập huấn đào tạo giảng viên “Hướng dẫn sử dụng Moodle” theo kế hoạch hoạt động của Dự án ADB. Trung tâm bồi dưỡng chính trị thành phố Hải Dương khai giảng lớp bồi dưỡng kết nạp Đảng khóa III năm 201519/04/2015 09:42' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/31C5D4A7C7BB4AB5B8C72F7CFC6D1A9D/Trung_tam_boi_duong_chinh_tri_thanh_pho_Hai_Duong_-120x90.jpg) Ngày 18/04/2015, Trung tâm bồi dưỡng chính trị TP. Hải Dương phối hợp với Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương tổ chức khai mạc lớp bồi dưỡng kết nạp Đảng khóa III năm 2015 cho 122 quần chúng ưu tú là các cán bộ, giảng viên, HSSV của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Thứ trưởng Bộ Y tế Lê Quang Cường thăm và làm việc với trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương16/04/2015 04:00' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/732C92997974419C9438CA2CC4322F3F/Thu_truong_Bo_Y_te_Le_Quang_Cuong_tham_va_lam_viec-120x90.jpg) Ngày 15/4/2015, đoàn công tác của Bộ Y tế do GS. TS. Lê Quang Cường - Thứ trưởng Bộ Y tế làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương về việc tiếp nhận, mua sắm, sử dụng, quản lý trang thiết bị y tế của Nhà trường. Lễ công bố quyết định của Bộ trưởng Bộ Y tế bổ nhiệm chức danh Phó hiệu trưởng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương16/04/2015 11:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/954F1C008894416EBF3556B19EE63166/Le_cong_bo_quyet_dinh_cua_Bo_truong_Bo_Y_te_bo_nhi-120x90.jpg) Sáng ngày 15/4/2015 tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Bộ Y tế đã tổ chức lễ công bố và trao quyết định của Bộ trưởng Bộ Y tế bổ nhiệm chức danh Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương cho TS.BS. Trần Quang Cảnh. Tọa đàm “ĐIỀU TRỊ DỰ PHÒNG LÂY NHIỄM VIRUS VIÊM GAN B TỪ MẸ SANG CON”09/04/2015 03:27' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/1A63E10F8DCB41FFBF67978B23308FDB/Toa_dam_DIEU_TRI_DU_PHONG_LAY_NHIEM_VIRUS_VIEM_GAN-120x90.jpg) Ngày 8/4/2015 tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Đài Truyền hình Hải Dương phối hợp với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Bệnh viện Phụ sản Hải Dương tổ chức chương trình tọa đàm với chủ đề “Điều trị dự phòng lây nhiễm virus viêm gan B từ mẹ sang con” |
|
|
|
|
|