|
Trang chủ
>
Tin tức | Tổ chức thành công khóa thực tập điều dưỡng quốc tế trực tuyến cho 100 sinh viên điều dưỡng Trường Đại học Điều dưỡng Quốc gia Nhật Bản năm 2021 Trong hai ngày 26-27/8/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ
chức khóa thực tập điều dưỡng quốc tế trực tuyến cho 100 sinh viên điều dưỡng
năm cuối Trường Đại học Điều dưỡng quốc gia Nhật Bản.
Tham dự về phía trường Đại học Điều dưỡng quốc gia Nhật Bản có GS.
Machiko Higuchi; các giảng viên khoa Điều dưỡng cùng 100 sinh viên điều dưỡng.
Về phía Bộ Y tế và Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự có GS.TS
Nguyễn Công Khẩn – Nguyên Cục trưởng Cục Khoa học công nghệ và Đào tạo – Bộ Y
tế; ThS. Phạm Đức Mục- Chủ tịch Hội điều dưỡng Việt Nam; PGS.TS Đinh Thị Diệu
Hằng – Hiệu trưởng nhà trường; đại diện Phòng Quản lý đào tạo, Phòng QLKHCN
& HTQT và Khoa Điều dưỡng.
Phát biểu khai mạc khóa thực tập, PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng vui mừng chào
đón các giảng viên và sinh viên Trường Đại học Điều dưỡng quốc gia Nhật Bản
tham dự khóa thực tập điều dưỡng quốc tế; năm nay tròn 10 năm hai trường phối
hợp tổ chức; hi vọng thông qua các bài trình bày của các giáo sư và giảng viên
của Bộ y tế và Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, giảng viên và sinh viên
Trường Đại học Điều dưỡng Quốc gia Nhật Bản sẽ có thêm hiểu biết về Hệ thống y
tế Việt Nam; đào tạo điều dưỡng tại Việt Nam; đào tạo điều dưỡng tại Trường Đại
học Kỹ thuật Y tế Hải Dương; hiểu biết về văn hóa và con người Việt Nam…mong
rằng mối quan hệ hợp tác giữa hai trường ngày càng phát triển, tiếp tục triển
khai nhiều hoạt động hợp tác, trao đổi giảng viên và sinh viên quốc tế, trao đổi chương trình đào tạo, góp phần nâng
cao chất lượng đào tạo, nghiên cứu khoa học và hợp tác quốc tế của hai bên.
Khóa thực tập đã kết thúc tốt đẹp, đạt mục tiêu đề ra, để lại nhiều ấn
tượng cho giảng viên và sinh viên Trường Đại học Điều dưỡng quốc gia Nhật Bản. ![](/Image.ashx/image=jpeg/71eda3e8e44e4f16b5def91589f498f8-z2722004898712_3f9d6d74b4b247898c3428b646872eda%20(1).jpg/z2722004898712_3f9d6d74b4b247898c3428b646872eda%20(1).jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/1660883a048e44cf99f6677aaf815595-z2722007123960_aa78f6bfe2ae5d7d41d9833e6667de8b.jpg/z2722007123960_aa78f6bfe2ae5d7d41d9833e6667de8b.jpg)
Số lượt đọc:
274
-
Cập nhật lần cuối:
01/09/2021 10:53:06 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Trao bằng khen của Bộ trưởng Bộ Y tế cho ThS. Nguyễn Thành Hưng – Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương30/08/2021 02:03' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F62CDB06A2294A99B4FCDBF333F90D61/Trao_bang_khen_cua_Bo_truong_Bo_Y_te_cho_ThS_Nguye-120x90.jpg) Chiều ngày 28/8/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức trao bằng khen của Bộ trưởng Bộ Y tế cho ThS. Nguyễn Thành Hưng – Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Chia sẻ, động viên với sinh viên tình nguyện tham gia phòng, chống dịch COVID-1923/07/2021 09:36' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3821AF77670741A3AC7F8600EAC5A1CF/Chia_se_dong_vien_voi_sinh_vien_tinh_nguyen_tham_g-120x90.jpg) Trong lúc đang cùng đoàn công tác hỗ trợ phòng chống dịch tại TP HCM, sinh viên Dương Thị Anh, lớp cử nhân xét nghiệm 11, Trường Đại học kỹ thuật y tế Hải Dương bất ngờ nghe tin cha là ông Dương Đức Bình (SN 1975) qua đời. Hơn 300 sinh viên Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương tình nguyện vào TP Hồ Chí Minh chống dịch02/07/2021 10:36' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/CF6A9F6C0CEE46388511510A94C9B064/Hon_300_sinh_vien_Dai_hoc_Ky_thuat_y_te_Hai_Duong_-120x90.jpg) Tiêm văc xin phòng Covid-19 cho sinh viên tình nguyện tham gia chống dịch tại Thành phố Hồ Chí Minh30/06/2021 04:06' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FD22B1BDF2AC4E86A083FC40CAEE9185/Tiem_vac_xin_phong_Covid-19_cho_sinh_vien_tinh_ngu-120x90.jpg) Trước tình hình dịch bệnh Covid-19 diễn biến phức tạp tại nhiều tỉnh thành trên cả nước trong đó Thành phố Hồ Chí Minh đã có hơn 3000 ca mắc, trở thành điểm nóng về Covid-19, để chuẩn bị lực lượng sẵn sàng hỗ trợ TP Hồ Chí Minh phòng chống dịch Bệnh viện K, BV Trường ĐH Kỹ thuật y tế Hải Dương hợp tác phòng, chống ung thư29/06/2021 09:26' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/55D51AA1C016471D91BB9D2ACBD4D524/Benh_vien_K_BV_Truong_DH_Ky_thuat_y_te_Hai_Duong_h-120x90.jpg) Ngày 28/6, tại thành phố Hải Dương, Bệnh viện K và Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã ký kết thỏa thuận hợp tác trong phòng, chống ung thư; tuyên truyền nâng cao nhận thức của người dân về dự phòng, sàng lọc phát hiện sớm, khám, chữa bệnh ung thư; chia sẻ kinh nghiệm chuyên môn, đào tạo giữa hai đơn vị. Đoàn công tác Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương hoàn thành hỗ trợ Bắc Giang PCD Covid-1925/06/2021 08:21' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B7C7FCDA6C474D1488E89ADF71C1BC7F/Trich_nguon_Baobacgiangcomvn-Doan_cong_tac_Dai_hoc-120x90.jpg) Tối 24/6, đồng chí Phan Thế Tuấn, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bắc Giang cùng đại diện lãnh đạo Văn phòng UBND tỉnh, Sở Y tế gặp mặt, chia tay đoàn công tác Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương hoàn thành nhiệm vụ hỗ trợ tỉnh phòng, chống dịch (PCD) Covid-19. Đoàn hỗ trợ Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương: Những người đến trước, về sau22/06/2021 04:56' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E292D262851549E08B0E253D3E4FCE37/Doan_ho_tro_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_Nhung_-120x90.jpg) |
|
|
|
|
|