|
Trang chủ
>
Tin tức | Hơn 300 sinh viên Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương tình nguyện vào TP Hồ Chí Minh chống dịch Tối
30/6, Trường đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương tổ chức lễ xuất quân,
động viên hơn 300 sinh viên và chín cán bộ, giảng viên nhà trường tình
nguyện vào TP Hồ Chí Minh chống dịch Covid-19 ![](/Image.ashx/image=jpeg/4b6ffe7ff8b04003a5f4b4687a52339c-1-1625066735085.jpg/1-1625066735085.jpg)
Phát
biểu tại lễ xuất quân, Hiệu trưởng nhà trường, Tiến sĩ Đinh Thị Diệu Hằng
xúc động cho biết, ngay từ đầu năm 2021, khi dịch bệnh bùng nổ tại Hải
Dương, giảng viên và sinh viên nhà trường đã chủ động, tích cực tham gia
điều tra truy vết; tổ chức tập huấn các kỹ thuật xét nghiệm SARS-CoV-2 cho
hàng trăm sinh viên và đã góp phần chung tay cùng với đội ngũ cán bộ
y tế ở các bệnh viện Trung ương, các tỉnh đẩy lùi dịch Covid-19 ở các
tỉnh Hải Dương, Bắc Giang, Bắc Ninh.
Mặc
dù, nhiều sinh viên vừa mới trở về sau gần 40 ngày tình nguyện chống
dịch ở hai tỉnh Bắc Ninh, Bắc Giang, song do tình hình dịch bệnh diễn
biến phức tạp, ngay trong chiều nay, 30/6, hưởng ứng lời kêu gọi của
ngành y tế hơn 300 sinh viên đã tình nguyện lên đường chi viện TP Hồ Chí
Minh chống dịch. ![](/Image.ashx/image=jpeg/da74600edaee4e4db99db91e23ec01cd-4-1625066754395.jpg/4-1625066754395.jpg)
Với
tinh thần xung kích, tình nguyện “đâu cần thanh niên có, đâu khó có
thanh niên”, sinh viên Trường đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã tiếp tục
phát huy truyền thống của nhà trường và nỗ lực cố gắng hoàn thành xuất sắc nhiệm
vụ được giao. Đây cũng là cơ hội quý để sinh viên học tập rèn luyện trở thành
những cán bộ y tế giỏi về chuyên môn và có tấm lòng nhân ái rộng lớn, sẵn
sàng hy sinh vì sức khỏe của cộng đồng và sự bình yên của xã hội.
Em
Trần Khánh Linh, sinh viên đa khoa (khóa 2016 - 2022) cho biết, đã hơn bốn
tháng nay, em và nhiều bạn chưa có dịp về nhà bởi còn phải tham gia
chống dịch ở Hải Dương, Bắc Ninh, Bắc Giang và từ mai, 1-7, là TP Hồ
Chí Minh.
Sau
đợt chống dịch vừa qua, mặc dù công việc nhiều, thời tiết nóng bức
nhưng các bạn sinh viên vẫn bảo đảm sức khỏe tốt, tinh thần rất tốt,
sẵn sàng tham gia vào việc chống dịch ở TP Hồ Chí Minh. Với tinh
thần và sức trẻ, Linh tin tưởng rằng đoàn nhân viên y tế Hải Dương sẽ
góp phần cùng TP Hồ Chí Minh sớm đẩy lùi dịch bệnh nhanh nhất, hiệu
quả nhất. ![](/Image.ashx/image=jpeg/5c85865125b140af9cde3e45ade43c27-5-1625066779283.jpg/5-1625066779283.jpg)
Vào
sáng sớm 1-7, đoàn sinh viên tình nguyện Trường đại học Kỹ thuật y
tế Hải Dương sẽ bay vào TP Hồ Chí Minh và sẽ bắt tay ngay vào công
tác chống dịch Covid-19.
Số lượt đọc:
668
-
Cập nhật lần cuối:
23/07/2021 10:45:19 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tiêm văc xin phòng Covid-19 cho sinh viên tình nguyện tham gia chống dịch tại Thành phố Hồ Chí Minh30/06/2021 04:06' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FD22B1BDF2AC4E86A083FC40CAEE9185/Tiem_vac_xin_phong_Covid-19_cho_sinh_vien_tinh_ngu-120x90.jpg) Trước tình hình dịch bệnh Covid-19 diễn biến phức tạp tại nhiều tỉnh thành trên cả nước trong đó Thành phố Hồ Chí Minh đã có hơn 3000 ca mắc, trở thành điểm nóng về Covid-19, để chuẩn bị lực lượng sẵn sàng hỗ trợ TP Hồ Chí Minh phòng chống dịch Bệnh viện K, BV Trường ĐH Kỹ thuật y tế Hải Dương hợp tác phòng, chống ung thư29/06/2021 09:26' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/55D51AA1C016471D91BB9D2ACBD4D524/Benh_vien_K_BV_Truong_DH_Ky_thuat_y_te_Hai_Duong_h-120x90.jpg) Ngày 28/6, tại thành phố Hải Dương, Bệnh viện K và Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã ký kết thỏa thuận hợp tác trong phòng, chống ung thư; tuyên truyền nâng cao nhận thức của người dân về dự phòng, sàng lọc phát hiện sớm, khám, chữa bệnh ung thư; chia sẻ kinh nghiệm chuyên môn, đào tạo giữa hai đơn vị. Đoàn công tác Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương hoàn thành hỗ trợ Bắc Giang PCD Covid-1925/06/2021 08:21' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B7C7FCDA6C474D1488E89ADF71C1BC7F/Trich_nguon_Baobacgiangcomvn-Doan_cong_tac_Dai_hoc-120x90.jpg) Tối 24/6, đồng chí Phan Thế Tuấn, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bắc Giang cùng đại diện lãnh đạo Văn phòng UBND tỉnh, Sở Y tế gặp mặt, chia tay đoàn công tác Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương hoàn thành nhiệm vụ hỗ trợ tỉnh phòng, chống dịch (PCD) Covid-19. Đoàn hỗ trợ Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương: Những người đến trước, về sau22/06/2021 04:56' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E292D262851549E08B0E253D3E4FCE37/Doan_ho_tro_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_Nhung_-120x90.jpg) Công đoàn y tế Việt Nam thăm, tặng quà hỗ trợ cho cán bộ y tế và sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tuyến đầu chống dịch16/06/2021 10:30' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/036FF7AF17A04D8194D3E5D0EDAED723/Cong_doan_y_te_Viet_Nam_tham_tang_qua_ho_tro_cho_c-120x90.jpg) Chiều ngày 11/6/2021, đoàn công tác của Công đoàn Y tế Việt Nam do đồng chí Vũ Tiến Dũng – Phó Chủ tịch Công đoàn y tế Việt Nam làm trưởng đoàn đã đến thăm, động viên, tặng quà hỗ trợ cho đoàn viên công đoàn Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Hành trình của đội quân thiện chiến tại "tâm dịch" Bắc Giang13/06/2021 08:11' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C7D3AEDFB23A4501BE4FBD3933B69ABA/Hanh_trinh_cua_doi_quan_thien_chien_tai_tam_dich_B-120x90.jpg) Có mặt từ những ngày đầu tiên tại tâm dịch Bắc Giang, đoàn công tác đến từ Trường ĐH Kỹ thuật Y tế Hải Dương sẵn sàng nhận nhiệm vụ từ sáng đến đêm. Những 'tân binh' ở tâm dịch11/06/2021 07:59' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E63CFD93F5F84AB4B212145C2219C1DF/Nhung_tan_binh_o_tam_dich-120x90.jpg) "Nhóm 29 thiếu cồn", "nhóm 13 không có điều phối", "nhóm 3 cần chuyển mẫu"... Tin nhắn liên tục dội về nhóm chat của Đại học kỹ thuật y tế Hải Dương đang ở tâm dịch Núi Hiểu. |
|
|
|
|
|