|
Trang chủ
>
Tin tức | Chia sẻ, động viên với sinh viên tình nguyện tham gia phòng, chống dịch COVID-19 Trong lúc đang cùng đoàn
công tác hỗ trợ phòng chống dịch tại TP HCM, sinh viên Dương Thị Anh, lớp cử
nhân xét nghiệm 11, Trường Đại học kỹ thuật y tế Hải Dương bất ngờ nghe tin cha
là ông Dương Đức Bình (SN 1975) qua đời. Do tình hình dịch COVID-19 phức tạp, nên em không thể trở Bắc Giang để nhìn mặt cha lần
cuối.
Ngay sau khi nhận được thông tin, Nhà trường đã chỉ đạo lập bàn thờ vọng ngay tại
địa điểm đoàn ở để em chịu tang cha, đoàn công tác của Trường Đại học Kỹ thuật
Y tế Hải Dương tại thành phố Hồ Chí Minh gồm 321 giảng viên và sinh viên do
TS.BS. Trần Quang Cảnh - Chủ tịch Hội đồng Trường làm trưởng đoàn đã đến viếng,
chia buồn và động viên em. Đoàn công
tác của Bộ Y tế thường trực tại thành phố Hồ Chí Minh do Thứ trưởng PGS.TS.
Nguyễn Trường Sơn làm trưởng đoàn cùng đại diện Sở Y tế thành phố Hồ Chí Minh
và Trung tâm Y tế Quận Gò Vấp cũng đã đến thắp hương người quá cố, động viên,
chia sẻ sự mất mát với sinh viên Dương Thị Anh.
Sáng sớm ngày 22/7/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã
cử 2 đoàn do TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Hiệu trưởng làm trưởng đoàn cùng
TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính - Nguyên Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng, Chủ tịch Hội
đồng trường, đại diện khoa Xét nghiệm, phòng Công tác sinh viên, phòng Quản lý
đào tạo, Đoàn thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh, Đội Thanh niên xung kích và các
em sinh viên đã đến thắp hương, hỗ trợ, chia sẻ nỗi mất mát với gia đình em
Dương Thị Anh và tiễn đưa cha em về nơi an nghỉ cuối cùng tại thôn Ruồng, xã Thượng
Lan, huyện Việt Yên, tỉnh Bắc Giang.
Cùng ngày, Thứ trưởng GS.TS. Trần Văn Thuấn - đại diện Bộ Y tế làm
trưởng đoàn cùng đại diện Cục khoa học Công nghệ & Đào tạo, Công đoàn Y tế
Việt Nam, Hội Thầy thuốc trẻ Việt Nam, Phó chủ tịch UBND tỉnh Bắc Giang, sở Y
tế Bắc Giang, Chủ tịch UBND huyện Việt Yên, Trường Trung cấp Y tế Bắc Giang và đại diện Sở Y tế, Công đoàn
ngành y tế Hải Dương cũng đã đến viếng và chia buồn
với gia đình em Dương Thị Anh. Do bận công tác nên Bộ trưởng GS.TS. Nguyễn
Thanh Long đã gửi vòng hoa kính viếng cha của em tại quê nhà.
Trong lúc đau buồn, ko có gì bù đắp được đối với bản thân em Dương
Thị Anh và gia đình, Lãnh đạo Bộ Y tế, Nhà trường cùng các cơ quan, đơn vị đã
đến chia buồn, động viên em và gia đình và luôn tự hào về em và gia đình em,
trong suốt quá trình hơn 107 ngày đêm, xuyên Tết từ Hải Dương đến Bắc Giang rồi
thành phố Hồ Chí Minh gia đình luôn tiếp sức cho em, ngay cả khi cha em lúc còn
sống hàng ngày động viên em cố gắng nỗ lực. Nghẹn ngào trong nước mắt, mẹ em
bày tỏ sự xúc động và nói “trong lúc dịch còn nhiều, gia đình sẽ lo chu đáo cho
bố cháu và động viên cháu nén đau thương tiếp tục cùng đoàn tình nguyện của
trường ở lại hoàn thành nhiệm vụ chống dịch trở về thắp hương cho bố sau”.
Nhân dịp này, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã hỗ trợ
10.000.000 đồng và Hội Thầy thuốc trẻ Việt Nam cũng hỗ trợ 10.000.000 đồng cho
gia đình sinh viên Dương Thị Anh.
![](/Image.ashx/image=jpeg/f74ab755f61442dc88483bb9082b17bc-1-1.jpg/1-1.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/31f70e0bfe974d4b9259e4e8c102b00a-1-4.jpg/1-4.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/729e6eb5b5d14993b711973741ed5e60-z2633399168340_9a4a8b9b0a10ebda751b2f24f1c5d531.jpg/z2633399168340_9a4a8b9b0a10ebda751b2f24f1c5d531.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/aeb7ff43395840c48344f599ec747843-1-2.jpg/1-2.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/d2040b53e17949d5b8a16785318401ae-1-3.jpg/1-3.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/4eee0f9a8ed544b8bc8f913ea31df353-220678585_1227268204379847_6552227106997567310_n.jpg/220678585_1227268204379847_6552227106997567310_n.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/6238ab010f1d4aae908297b279e5e04b-4.jpg/4.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/89938ded292c46ce8b806d2b2ce7a0c3-z2633398032147_f863a088dcf96b7297e8bb8b5340129c.jpg/z2633398032147_f863a088dcf96b7297e8bb8b5340129c.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/3a9dbe53aeed49e8ae1679c51d44a74e-5.jpg/5.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/79fa23e59bb14d48bb375c32cd99c507-7.jpg/7.jpg)
Số lượt đọc:
783
-
Cập nhật lần cuối:
23/07/2021 11:21:06 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Hơn 300 sinh viên Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương tình nguyện vào TP Hồ Chí Minh chống dịch02/07/2021 10:36' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/CF6A9F6C0CEE46388511510A94C9B064/Hon_300_sinh_vien_Dai_hoc_Ky_thuat_y_te_Hai_Duong_-120x90.jpg) Tiêm văc xin phòng Covid-19 cho sinh viên tình nguyện tham gia chống dịch tại Thành phố Hồ Chí Minh30/06/2021 04:06' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FD22B1BDF2AC4E86A083FC40CAEE9185/Tiem_vac_xin_phong_Covid-19_cho_sinh_vien_tinh_ngu-120x90.jpg) Trước tình hình dịch bệnh Covid-19 diễn biến phức tạp tại nhiều tỉnh thành trên cả nước trong đó Thành phố Hồ Chí Minh đã có hơn 3000 ca mắc, trở thành điểm nóng về Covid-19, để chuẩn bị lực lượng sẵn sàng hỗ trợ TP Hồ Chí Minh phòng chống dịch Bệnh viện K, BV Trường ĐH Kỹ thuật y tế Hải Dương hợp tác phòng, chống ung thư29/06/2021 09:26' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/55D51AA1C016471D91BB9D2ACBD4D524/Benh_vien_K_BV_Truong_DH_Ky_thuat_y_te_Hai_Duong_h-120x90.jpg) Ngày 28/6, tại thành phố Hải Dương, Bệnh viện K và Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã ký kết thỏa thuận hợp tác trong phòng, chống ung thư; tuyên truyền nâng cao nhận thức của người dân về dự phòng, sàng lọc phát hiện sớm, khám, chữa bệnh ung thư; chia sẻ kinh nghiệm chuyên môn, đào tạo giữa hai đơn vị. Đoàn công tác Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương hoàn thành hỗ trợ Bắc Giang PCD Covid-1925/06/2021 08:21' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B7C7FCDA6C474D1488E89ADF71C1BC7F/Trich_nguon_Baobacgiangcomvn-Doan_cong_tac_Dai_hoc-120x90.jpg) Tối 24/6, đồng chí Phan Thế Tuấn, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bắc Giang cùng đại diện lãnh đạo Văn phòng UBND tỉnh, Sở Y tế gặp mặt, chia tay đoàn công tác Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương hoàn thành nhiệm vụ hỗ trợ tỉnh phòng, chống dịch (PCD) Covid-19. Đoàn hỗ trợ Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương: Những người đến trước, về sau22/06/2021 04:56' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E292D262851549E08B0E253D3E4FCE37/Doan_ho_tro_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_Nhung_-120x90.jpg) Công đoàn y tế Việt Nam thăm, tặng quà hỗ trợ cho cán bộ y tế và sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tuyến đầu chống dịch16/06/2021 10:30' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/036FF7AF17A04D8194D3E5D0EDAED723/Cong_doan_y_te_Viet_Nam_tham_tang_qua_ho_tro_cho_c-120x90.jpg) Chiều ngày 11/6/2021, đoàn công tác của Công đoàn Y tế Việt Nam do đồng chí Vũ Tiến Dũng – Phó Chủ tịch Công đoàn y tế Việt Nam làm trưởng đoàn đã đến thăm, động viên, tặng quà hỗ trợ cho đoàn viên công đoàn Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Hành trình của đội quân thiện chiến tại "tâm dịch" Bắc Giang13/06/2021 08:11' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C7D3AEDFB23A4501BE4FBD3933B69ABA/Hanh_trinh_cua_doi_quan_thien_chien_tai_tam_dich_B-120x90.jpg) Có mặt từ những ngày đầu tiên tại tâm dịch Bắc Giang, đoàn công tác đến từ Trường ĐH Kỹ thuật Y tế Hải Dương sẵn sàng nhận nhiệm vụ từ sáng đến đêm. |
|
|
|
|
|