|
Trang chủ
>
Tin tức | Tập huấn viết bài báo khoa học cho giảng viên Ngày 30/6, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương phối hợp với Trường Đại học Y tế công cộng đã tổ chức lớp tập huấn viết bài báo khoa học cho 50 giảng viên trường. Giảng viên tham gia giảng dạy có PGS.TS Nguyễn Thanh Hương – Phó hiệu trưởng Trường Đại học Y tế công cộng. Đại biểu trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương có TS.BS Trần Quang Cảnh – Phó hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Thay mặt lãnh đạo trường, TS.BS Trần Quang Cảnh đề nghị các giảng viên tham gia học tập nghiêm túc và tiếp tục hoàn thành các đề tài nghiên cứu của mình và xuất bản bài báo khoa học trên các tạp chí khoa học chuyên ngành trong nước và quốc tế; đề nghị Trường Đại học Y tế công cộng tiếp tục hỗ trợ cho giảng viên trường trong công tác nghiên cứu khoa học. Tại buổi tập huấn, PGS.TS Nguyễn Thanh Hương đã trình bày tiêu chuẩn của một bài báo khoa học, các loại bài báo khoa học, những điểm lưu ý khi trình bày bài báo khoa học, công bố quốc tế… Tại buổi tập huấn, các học viên đã tích cực tham gia làm việc nhóm và trao đổi sôi nổi về các vấn đề liên quan đến viết bài báo khoa học.
![](/Image.ashx/image=jpeg/4baee1ab68de452c81a0bf93ea62d33f-IMG_0632.jpg/IMG_0632.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/231841c9985e41b78d7f28843743ba49-IMG_0641.jpg/IMG_0641.jpg)
Số lượt đọc:
192
-
Cập nhật lần cuối:
02/07/2018 10:22:59 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Lễ phát động hưởng ứng chương trình nhắn tin “Tri ân liệt sỹ” kỷ niệm 71 năm ngày Thương binh, liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2018)02/07/2018 10:18' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/7463363D4B5F4152B856BDAA508C61EB/Le_phat_dong_huong_ung_chuong_trinh_nhan_tin_Tri_a-120x90.jpg) Ngày 29/6/2018, tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Hội hỗ trợ gia đình liệt sỹ Việt nam phối hợp với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức phát động hưởng ứng chương trình nhắn tin “Tri ân liệt sỹ”. Khai giảng lớp đào tạo Điều dưỡng chuyên ngành nha khoa 6 tháng khóa 829/06/2018 01:49' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A31C4483A4964EF293E2D7829486A0CC/Khai_giang_lop_dao_tao_Dieu_duong_chuyen_nganh_nha-120x90.jpg) Sáng ngày 28/6/2018 tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức khai giảng lớp Điều dưỡng nha khoa 6 tháng khóa 8. Hội nghị tư vấn việc làm sinh viên năm 201825/06/2018 02:46' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/473A12BB40564050B53F4D0262664D6F/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_sinh_vien_nam_2018-120x90.jpg) Ngày 23/6/2018, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị tư vấn việc làm cho sinh viên năm cuối. Giảng viên và sinh viên Trường Đại học San Jose – Hoa Kỳ tới thăm và làm việc với trường14/06/2018 04:23' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E6E0DAB1173A4FB1B872D6DFE9490405/Giang_vien_va_sinh_vien_Truong_Dai_hoc_San_Jose-Ho-120x90.jpg) Sáng ngày 14//6/2018, đoàn giảng viên và sinh viên Trường Đại học San Jose – Hoa Kỳ đã tới thăm và làm việc với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Bảo vệ thành công đề tài nghiên cứu khoa học cấp Tỉnh14/06/2018 04:17' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E0A825EFA9D14C7FAD2C543ED87895D8/1163021860-632-Khuc_Kim_Lan-Bao_ve_thanh_cong_de_t-120x90.jpg) Ngày 13/6/2016, tại Sở Khoa học & Công nghệ tỉnh Hải Dương, nhóm nghiên cứu do TS.BS Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng Trường Đại học kỹ thuật Y tế Hải Dương làm chủ nhiệm đề tài đã bảo vệ thành công đề tài nghiên cứu khoa học cấp tỉnh “Xây dựng mô hình quản lý và chăm sóc bệnh viêm gan”. Hội nghị kết hợp Viện -Trường nâng cao chất lượng dạy học lâm sàng07/06/2018 05:32' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/EBA6BA1860754DE7A38616D3707920A9/Hoi_nghi_ket_hop_Vien_-Truong_nang_cao_chat_luong_-120x90.jpg) Ngày 6/6/2018, tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hải Dương, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hải Dương tổ chức Hội nghị kết hợp viện – trường nâng cao chất lượng dạy học lâm sàng. Bệnh viện Trường tổ chức Hội thảo cập nhật tiến bộ y học trong chẩn đoán, xử trí và dự phòng cơn đau thắt ngực01/06/2018 02:01' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/887800BA0C3F45E9B924D7434D369A4D/Benh_vien_Truong_to_chuc_Hoi_thao_cap_nhat_tien_bo-120x90.jpg) Ngày 31/5/2018, tại hội trường lớn, Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội thảo cập nhật tiến bộ y học trong chẩn đoán, xử trí và dự phòng cơn đau thắt ngực. |
|
|
|
|
|