|
Trang chủ
>
Tin tức | Tập huấn Đổi mới chương trình đào tạo y khoa dựa trên năng lực: Lượng giá theo mục tiêu học tập và viết câu hỏi MCQ
Thực hiện các
hoạt động thuộc dự án IMPACT - MED giai đoạn 2, trong hai ngày 19-20/12/2023, Trường Đại học
Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn “Đổi mới chương trình đào tạo dựa
trên năng lực: Lượng giá theo mục tiêu học tập và viết câu hỏi MCQ” cho 80
giảng viên trường tham gia giảng dạy các học phần trong CTĐT y khoa. Tham dự có
ThS. Nguyễn Thị Tuyết Mai – Điều phối viên Dự án HAIVN. Về phía Trường Đại học
Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự có TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng nhà
trường; Đại diện các phòng chức năng, các thành viên Ban đổi mới CTĐT Y khoa
của trường, tổ thư ký, các tiểu ban.
Phát biểu tại
buổi tập huấn, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng nhà trường đã nhấn mạnh vai
trò của lượng giá trong giảng dạy các chuyên ngành nói chung và ngành y khoa
nói riêng đồng thời trân trọng cảm ơn ThS. Nguyễn Thị Tuyết Mai – Điều phối
viên dự án HAIVN đã quan tâm, hỗ trợ nhà trường trong đổi mới chương trình đào
tạo y khoa; yêu cầu các giảng viên tham gia tập huấn sắp xếp thời gian, công
việc; nghiêm túc, tích cực tham gia tập huấn và vận dụng hiệu quả các kiến thức
đã học được vào đổi mới chương trình đào tạo y khoa, góp phần nâng cao chất
lượng đào tạo y khoa của trường. Buổi
tập huấn đã giúp giảng viên: tìm hiểu về tầm quan trọng, nguyên tắc và các loại
lượng giá trong chương trình đào tạo theo chuẩn năng lực; Thực hành cách viết
các loại câu hỏi nhiều lựa chọn (MCQ); Nhận diện được các lỗi thường gặp của
các câu hỏi MCQ; Đánh giá được một câu hỏi MCQ hiệu quả theo rubric; Xây dựng
được khung chiến lược lượng giá module và khung lượng giá theo mục tiêu học
tập.
![](/Image.ashx/image=jpeg/d95026f99bf44ca7ac9ed7e8e1fbfd8b-1.jpg/1.jpg)
TS.BS Lê Đức Thuận - Phó hiệu trưởng phát biểu tại buổi tập huấn
Số lượt đọc:
95
-
Cập nhật lần cuối:
22/12/2023 05:06:49 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tổ chức hướng dẫn viết báo cáo chuyên đề tốt nghiệp cho học viên chuyên khoa I – khóa 113/12/2023 07:24' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FE85A97B1B2944D6A99AB692C4D709DC/To_chuc_huong_dan_viet_bao_cao_chuyen_de_tot_nghie-120x90.jpg) Chiều ngày 8/12/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã triển khai hướng dẫn viết báo cáo chuyên đề tốt nghiệp cho các học viên chuyên khoa I – khóa 1. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng; Phòng Quản lý Đào tạo, Quản lý khoa học công nghệ và hợp tác quốc tế, Phòng Khảo thí và bảo đảm chất lượng, đại diện các khoa, bộ môn liên quan.
Tọa đàm nâng cao chất lượng học tiếng Anh cho sinh viên năm thứ nhất07/12/2023 10:44' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/EA12728AD8CD4063B7ED0D7111CEC2A0/Toa_dam_nang_cao_chat_luong_hoc_tieng_Anh_cho_sinh-120x90.jpg) Chiều ngày 30/11/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Tọa đàm nâng cao chất lượng học tập tiếng Anh cho hơn 600 sinh viên năm thứ nhất trình độ đại học các chuyên ngành. Tham dự có TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách trường; Phòng quản lý đào tạo, Phòng Công tác sinh viên, Bộ môn Ngoại ngữ; trưởng các khoa chuyên ngành và cố vấn học tập.
Nghiên cứu sinh Vũ Đình Tuyên bảo vệ thành công luận án Tiến sĩ chuyên ngành dịch tễ học01/12/2023 10:11' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3B6350F2648E48C8AE6FC2691E8C3921/Nghien_cuu_sinh_Vu_Dinh_Tuyen_bao_ve_thanh_cong_lu-120x90.jpg) Ngày 28/11/2023, tại Viện Vệ sinh dịch tễ Trung ương, nghiên cứu sinh Vũ Đình Tuyên – Phụ trách Phòng Quản lý đào tạo đã bảo vệ thành công luận án tiến sĩ chuyên ngành dịch tễ học “Thực trạng, chủng vi khuẩn có liên quan đến bệnh sâu răng và kết quả điều trị bằng Silver diamine fluoride 38% ở học sinh 6-7 tuổi tại trường tiểu học Võ Thị Sáu, thành phố Hải Dương”.
Hội đồng kiểm định chất lượng giáo dục họp phiên thứ XXV về thẩm định kết quả đánh giá ngoài cơ sở giáo dục (chu kỳ 2) và 4 CTĐT của Trường27/11/2023 08:07' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/0A36DAF4AD4443C68FBE03E8C34083A6/Hoi_dong_kiem_dinh_chat_luong_giao_duc_hop_phien_t-120x90.jpg) Sáng ngày 23/11/2023, Hội đồng kiểm định chất lượng giáo dục thuộc Trung tâm kiểm định chất lượng giáo dục – Đại học quốc gia Hà Nội đã tổ chức phiên họp thứ XXV thẩm định kết quả đánh giá ngoài chất lượng cơ sở giáo dục (chu kỳ 2) và 4 CTĐT trình độ đại học gồm Y khoa, Điều dưỡng, Kỹ thuật Phục hồi chức năng, Kỹ thuật hình ảnh y học của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương bằng hình thức trực tiếp kết hợp trực tuyến dưới sự chủ trì của PGS.TS. Đinh Văn Toàn, Phó Giám đốc Trung tâm - Chủ tịch Hội đồng.
ỦY VIÊN TRUNG ƯƠNG ĐẢNG, BÍ THƯ TỈNH ỦY HẢI DƯƠNG TRẦN ĐỨC THẮNG CÙNG ĐOÀN ĐẠI BIỂU TỈNH HẢI DƯƠNG ĐẾN THĂM VÀ CHÚC MỪNG NHÀ TRƯỜNG NHÂN NGÀY NHÀ GIÁO VIỆT NAM 20/1121/11/2023 03:49' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/AE084BBD1D9347D1AB772FC5913E546D/UY_VIEN_TRUNG_UONG_DANG_BI_THU_TINH_UY_HAI_DUONG_T-120x90.jpg) Sáng ngày 20/11/2023, đồng chí Ủy viên Trung ương Đảng – Bí thư Tỉnh ủy Hải Dương Trần Đức Thắng cùng đoàn đại biểu tỉnh Hải Dương gồm các đồng chí Lê Đình Long - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy - Bí thư Thành ủy Hải Dương; Đồng chí Nguyễn Minh Hùng – Tỉnh ủy viên – Phó Chủ tịch UBND Tỉnh; TS. Lương Văn Việt – Tỉnh ủy viên - Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh Hải Dương; TS. BS Trần Quang Cảnh – Giám đốc Sở Y tế tỉnh Hải Dương; Đồng chí Nguyễn Tá Duân – Phó Chánh văn Phòng Tỉnh ủy Hải Dương đã đến thăm và chúc mừng Nhà trường nhân dịp Ngày nhà giáo Việt Nam 20/11.
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Hội nghị nâng cao chất lượng dạy – học lâm sàng kỷ niệm 41 năm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2023)21/11/2023 01:47' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/CC92FB6131FD4F95B4EC703107C1C6DD/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_chuc_Hoi-120x90.jpg) Sáng ngày 18/11/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị nâng cao chất lượng dạy – học lâm sàng và kỷ niệm 41 năm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2023).
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Hội thao chào mừng kỷ niệm 41 năm Ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2023)21/11/2023 01:15' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FE03337A6A424CBDB3C524DAEB12B552/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_chuc_Hoi-120x90.jpg) |
|
|
|
|
|