|
Trang chủ
>
Tin tức | Hội đồng kiểm định chất lượng giáo dục họp phiên thứ XXV về thẩm định kết quả đánh giá ngoài cơ sở giáo dục (chu kỳ 2) và 4 CTĐT của Trường
Sáng ngày 23/11/2023, Hội
đồng kiểm định chất lượng giáo dục thuộc Trung tâm kiểm định chất lượng giáo
dục – Đại học quốc gia Hà Nội đã tổ chức phiên họp thứ XXV
thẩm định kết quả đánh giá ngoài chất
lượng cơ sở giáo dục (chu kỳ 2) và 4 CTĐT trình độ đại học gồm Y khoa, Điều
dưỡng, Kỹ thuật Phục hồi chức năng, Kỹ thuật hình ảnh y học của Trường Đại học Kỹ
thuật Y tế Hải Dương bằng hình thức trực tiếp kết hợp trực tuyến dưới
sự chủ trì của PGS.TS. Đinh Văn Toàn, Phó Giám đốc Trung tâm - Chủ tịch Hội
đồng.
Tham dự trực tiếp
về phía Hội đồng có TS. Tạ Thị Thu Hiền – Giám đốc TT Kiểm định chất lượng giáo
dục – Đại học Quốc gia Hà Nội, các thành viên hội đồng, trưởng đoàn và thư ký các
đoàn chuyên gia đánh giá ngoài.
Về phía Trường
Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí
thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu
trưởng phụ trách trường; TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng; Trưởng các Khoa
chuyên ngành và trưởng các phòng chức năng.
Tại phiên họp,
TS. Nguyễn Thị Thu Hương - Thư ký hội đồng thẩm định đã
tóm tắt kết quả giám sát, kết quả tự đánh giá và đánh giá ngoài đối với cơ sở
giáo dục và 4 chương trình đào tạo trình độ đại học, tổng hợp các điểm mạnh và
điểm tồn tại đồng thời đưa ra các khuyến nghị, giải pháp khắc phục cho nhà
trường. Kết quả: Đoàn chuyên gia đánh giá ngoài đánh
giá chất lượng cơ sở giáo dục chu kỳ 2 của trường đạt tỉ lệ 87,39 %; CTĐT Điều
dưỡng đạt 88%, Y khoa đạt 86%, CĐHA đạt 84%, PHCN đạt 82%. Theo đó, Hội đồng đã
nghe ý kiến phát biểu của các thành viên là các chuyên gia đến từ Bộ y tế, các
trường đại học và viện nghiên cứu, trưởng các đoàn đánh giá ngoài cơ sở giáo
dục và chương trình đào tạo, tập trung vào các vấn đề chính như: các điều kiện
đảm bảo duy trì mã ngành, tuyên bố tầm nhìn, sứ mạng và các giải pháp khắc phục
của trường sau đánh giá ngoài... TS. Tạ Thị Thu Hiền – Giám đốc Trung tâm kiểm
định chất lượng – Đại học Quốc gia Hà Nội khẳng định và đánh giá cao toàn bộ
quá trình tự đánh giá và đánh giá ngoài cơ sở giáo dục chu kỳ 2 và 4 CTĐT trình
độ đại học của trường đều tuân thủ các quy định, quy trình và đáp ứng yêu cầu
của Bộ giáo dục và Đào tạo.
Thay mặt nhà trường, TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng –
Phó hiệu trưởng phụ trách trường trân trọng cảm ơn các ý kiến phát biểu của các
thành viên trong hội đồng thẩm định và cam kết nhà trường sẽ nghiêm túc tiếp
thu, chỉnh sửa và xây dựng kế hoạch khắc phục những hạn chế tồn tại mà Hội đồng
thẩm định và đoàn đánh giá ngoài đã chỉ ra.
Sau khi thảo
luận, 100% thành viên Hội đồng thẩm định đã nhất trí với kết quả KĐCL cơ sở
giáo dục (chu kỳ 2) và 4 CTĐT trình độ đại học của trường.
![](/Image.ashx/image=jpeg/44a0189687c8464c88fe5202d09cf5e2-1.jpg/1.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/d1c8aaa379204562b4e34d63413b5c8d-2.jpg/2.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/cad68cbb9de149c38649105d6cc8ba28-3.jpg/3.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/8528ae0f7aa245368e284ecd0f1aecb0-4.jpg/4.jpg)
Quang cảnh buổi họp
Số lượt đọc:
118
-
Cập nhật lần cuối:
27/11/2023 09:33:54 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: ỦY VIÊN TRUNG ƯƠNG ĐẢNG, BÍ THƯ TỈNH ỦY HẢI DƯƠNG TRẦN ĐỨC THẮNG CÙNG ĐOÀN ĐẠI BIỂU TỈNH HẢI DƯƠNG ĐẾN THĂM VÀ CHÚC MỪNG NHÀ TRƯỜNG NHÂN NGÀY NHÀ GIÁO VIỆT NAM 20/1121/11/2023 03:49' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/AE084BBD1D9347D1AB772FC5913E546D/UY_VIEN_TRUNG_UONG_DANG_BI_THU_TINH_UY_HAI_DUONG_T-120x90.jpg) Sáng ngày 20/11/2023, đồng chí Ủy viên Trung ương Đảng – Bí thư Tỉnh ủy Hải Dương Trần Đức Thắng cùng đoàn đại biểu tỉnh Hải Dương gồm các đồng chí Lê Đình Long - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy - Bí thư Thành ủy Hải Dương; Đồng chí Nguyễn Minh Hùng – Tỉnh ủy viên – Phó Chủ tịch UBND Tỉnh; TS. Lương Văn Việt – Tỉnh ủy viên - Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh Hải Dương; TS. BS Trần Quang Cảnh – Giám đốc Sở Y tế tỉnh Hải Dương; Đồng chí Nguyễn Tá Duân – Phó Chánh văn Phòng Tỉnh ủy Hải Dương đã đến thăm và chúc mừng Nhà trường nhân dịp Ngày nhà giáo Việt Nam 20/11.
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Hội nghị nâng cao chất lượng dạy – học lâm sàng kỷ niệm 41 năm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2023)21/11/2023 01:47' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/CC92FB6131FD4F95B4EC703107C1C6DD/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_chuc_Hoi-120x90.jpg) Sáng ngày 18/11/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị nâng cao chất lượng dạy – học lâm sàng và kỷ niệm 41 năm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2023).
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Hội thao chào mừng kỷ niệm 41 năm Ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2023)21/11/2023 01:15' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FE03337A6A424CBDB3C524DAEB12B552/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_chuc_Hoi-120x90.jpg) Bộ Y tế họp thẩm định bổ sung danh mục kỹ thuật trong khám, chữa bệnh thực hiện tại Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương10/11/2023 05:26' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FC6FE399A3A843A5A2D6563AAFD9111B/Bo_Y_te_hop_tham_dinh_bo_sung_danh_muc_ky_thuat_tr-120x90.jpg) Ngày 8/11/2023, đoàn công tác của Bộ Y tế đã họp thẩm định bổ sung danh mục kỹ thuật trong khám, chữa bệnh thực hiện tại Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương dưới sự chủ trì của PGS.TS Lương Ngọc Khuê – Phó chủ tịch Hội đồng y khoa quốc gia, Cục trưởng Cục quản lý khám chữa bệnh – Bộ Y tế, Chủ tịch Hội đồng thẩm định. Tham dự đoàn chủ tịch còn có GS.TS Trịnh Hồng Sơn – Nguyên Phó giám đốc Bệnh viện Hữu nghị Việt Đức, Phó Chủ tịch hội đồng cùng các thành viên hội đồng đến từ các Vụ, Cục Bộ y tế, Bệnh viện Bạch Mai, Bệnh viện hữu nghị Việt Đức, Bệnh viện Tai mũi họng Trung ương, Bệnh viện Mắt Trung ương, Bệnh viện Nội tiết Trung ương…
HỘI ĐỒNG TRƯỜNG ĐẠI HỌC KỸ THUẬT Y TẾ HẢI DƯƠNG HỌP PHIÊN THỨ TƯ NĂM 202306/11/2023 04:41' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4922874D243140EA8860416AA6AB01AD/HOI_DONG_TRUONG_DAI_HOC_KY_THUAT_Y_TE_HAI_DUONG_HO-120x90.jpg) Ngày 25/10/2023, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức kỳ họp lần thứ 15, phiên họp thứ tư năm 2023 bằng hình thức trực tiếp kết hợp trực tuyến đối với một số thành viên ngoài trường, dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường.
Hội nghị cố vấn học tập năm học 2023 – 202418/10/2023 04:53' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/247CD2EADE9143828424F9DB5EAB05FA/Hoi_nghi_co_van_hoc_tap_nam_hoc_2023-2024-120x90.jpg) Chiều ngày 11/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị cố vấn học tập năm học 2023-2024 dưới sự chủ trì của TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường. Tham dự có trưởng/phó các khoa, phòng, bộ môn, giáo vụ khoa/bộ môn và cố vấn học tập toàn trường.
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với chuyên gia của Trường Đại học Y tế và Phúc lợi Niigata – Nhật Bản18/10/2023 04:47' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/0C12ED76DD8944B9BD0F9639E02316C4/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 3/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với GS. Hiroyoshi Arashida - chuyên gia của Trường Đại học Y tế và Phúc lợi Niigata – Nhật Bản. Tham dự về phía trường có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng các Phòng Quản lý khoa học công nghệ & Hợp tác quốc tế; Quản lý đào tạo, Trưởng các khoa chuyên ngành.
|
|
|
|
|
|