|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Hội nghị nâng cao chất lượng dạy – học lâm sàng kỷ niệm 41 năm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2023)
Sáng ngày 18/11/2023, Trường Đại
học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị nâng cao chất lượng dạy – học
lâm sàng và kỷ niệm 41 năm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2023). Đại
biểu tham dự có TS.BS Trần Quang Cảnh – Giám đốc Sở Y tế Hải Dương; TS.BS Lê
Quang Đức – Phó giám đốc Bệnh viện Đa khoa tỉnh; BSCKII Nguyễn Thị Liễu – Giám
đốc Bệnh viện Phục hồi chức năng Hải Dương; BSCKI. Trần Thị Bích Thanh – Phó
giám đốc Bệnh viện Tâm thần Hải Dương; TS.BS Nguyễn Văn Lưu – Giám đốc Bệnh
viện Phổi Hải Dương. BSCKII. Hoàng Văn Lý – Phó giám đốc Bệnh viện 7 – Quân khu
3 cùng giảng viên thỉnh giảng tại các Bệnh viện Trung ương và tỉnh Hải Dương
Tham dự về phía Trường Đại học Kỹ
thuật Y tế Hải Dương có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chỉ
tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà
trường; TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng; Các thầy cô trong BCH Đảng ủy, Hội đồng
trường, Ban giám hiệu, Công đoàn, Đoàn Thanh niên cùng toàn thể các thầy cô
giáo, cán bộ viên chức và sinh viên trong trường.
Tại Hội nghị, TS.BS Phạm Thị Cẩm
Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường đã đọc diễn văn ôn lại lịch sử và
truyền thống của Ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11, tri ân những công lao to lớn của
các thế hệ thầy cô giáo đã công tác tại trường cũng như giảng viên thỉnh giảng
tại các bệnh viện, đồng thời biểu dương những nỗ lực, cố gắng khắc phục khó
khăn của tập thể thầy và trò nhà trường trong bối cảnh ngành y tế có nhiều biến
động và nhà trường bắt đầu triển khai tự chủ; ghi nhận sự tâm huyết của các thế
hệ giảng viên, hết lòng hết sức vì sinh viên, luôn lấy bệnh nhân và sinh viên
làm trung tâm, hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao. Phó Hiệu trưởng phụ
trách trường gửi những lời chúc mừng tốt đẹp nhất tới các thầy cô giáo trong
trường nhân dịp kỷ niệm Ngày nhà giáo Việt Nam, đồng thời đề nghị thầy và trò
nhà trường tiếp tục đoàn kết, vượt khó hoàn thành tốt nhiệm vụ trọng tâm năm
học 2023-2024.
Tại Hội nghị, TS. Đỗ Thị Thu Hiền
– Phụ trách Khoa Điều dưỡng, Trưởng ban giám sát lâm sàng đã giới thiệu chung
tình hình triển khai dạy và học lâm sàng của Trường, một số thuận lợi và khó
khăn trong triển khai lâm sàng và kết quả công tác giám sát lâm sàng trong
tháng 10/2023 vừa qua.
Hội nghị đã nghe nhiều ý kiến
phát biểu của Lãnh đạo các bệnh viện cũng như giảng viên thỉnh giảng tại các
bệnh viện nhằm nâng cao chất lượng dạy – học lâm sàng của trường như: cần phối
hợp chặt chẽ giữa viện – trường, tập huấn về phương pháp giảng dạy lâm sàng,
giảng viên cần thống nhất mục tiêu, nội dung bài giảng, nhà trường tăng cường
phối hợp với các bệnh viện tuyến trung ương giúp sinh viên có cơ hội tiếp cận
máy móc hiện đại, mở rộng các hình thức đào tạo, tăng cường giám sát các hoạt
động giảng dạy lâm sàng …
Nhân dịp này, nhà trường đã trao
tặng quyết định giảng viên thỉnh giảng cho các y bác sỹ tại các Bệnh viện Trung
ương và tuyến tỉnh, đồng thời trao giải Hội thao cho cán bộ viên chức và sinh
viên trường.
Tại buổi lễ, sinh viên nhà trường
đã biểu diễn nhiều tiết mục văn nghệ, múa hát đặc sắc là những bó hoa tươi thắm
tri ân các thầy cô giáo nhân ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11.
![](/Image.ashx/image=jpeg/b7f67945c80c4af59e0d8d0101c00389-1.jpg/1.jpg)
Chương trình nghệ thuật chào mừng Hội nghị ![](/Image.ashx/image=jpeg/b26b793a54db4e81a7891abf1ea98781-2.jpg/2.jpg)
TS.BS Trần Quang Cảnh - Giám đốc Sở Y tế Hải Dương tặng hoa chúc mừng Hội nghị và Nhà trường Nhân ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11
![](/Image.ashx/image=jpeg/0183a0c150c747d28f007ff6c6aef0d3-3.jpg/3.jpg)
Các đơn vị tặng hoa chúc mừng Nhà trường Nhân ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11 ![](/Image.ashx/image=jpeg/a7d609ae49ff49ae9b264190a4b8174e-4.jpg/4.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/db155fe1e7224f15b6f8f5e933b2af72-5.jpg/5.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/86764eccc4194d9bbae6984c2f1daee2-6.jpg/6.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/43ffa34ec25645c4b4cb16d61d8c7b91-7.jpg/7.jpg)
TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó hiệu trưởng Phụ trách nhà trường đọc diễn văn kỷ niệm Ngày nhà giáo Việt Nam 20/11 và phát biểu tại Hội nghị ![](/Image.ashx/image=jpeg/4e137b1ec3ab4e33a97745203a75d966-9.jpg/9.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/f841528f0e38408e97417563ba4922e8-10.jpg/10.jpg)
TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường và TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng trao quyết định giảng viên thỉnh giảng ![](/Image.ashx/image=jpeg/299ef718fe3a4aa9bce516cd7fcb3fe4-12.jpg/12.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/c5e388a1775a43e4b1dea96245447a5b-13.jpg/13.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/69ef64e7f6af47f79d08e58154785346-14.jpg/14.jpg)
TS.BS Ngô Thị Thảo - Chủ tịch Công đoàn trường trao giải Hội thao ![](/Image.ashx/image=jpeg/a6d52fb062874f02852bacb6351ae754-15.jpg/15.jpg)
TS. Đỗ Thị Thu Hiền báo cáo tình hình dạy học lâm sàng ![](/Image.ashx/image=jpeg/034bc5f908d241c196700f827b32de7f-16.jpg/16.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/0dcfc72181664fe282390846f8f0faf5-17.jpg/17.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/b0b56bb01ddd485b9c6c0ba59b6105c2-18.jpg/18.jpg)
Các ý kiến phát biểu của lãnh đạo các bệnh viện và giảng viên thỉnh giảng tại Hội nghị ![](/Image.ashx/image=jpeg/84663dfdf9ba4e1fb4bf33e1b5cf0208-19.jpg/19.jpg)
Trao giải Hội thao cho sinh viên Số lượt đọc:
123
-
Cập nhật lần cuối:
21/11/2023 03:52:09 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Hội thao chào mừng kỷ niệm 41 năm Ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2023)21/11/2023 01:15' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FE03337A6A424CBDB3C524DAEB12B552/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_chuc_Hoi-120x90.jpg) Bộ Y tế họp thẩm định bổ sung danh mục kỹ thuật trong khám, chữa bệnh thực hiện tại Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương10/11/2023 05:26' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FC6FE399A3A843A5A2D6563AAFD9111B/Bo_Y_te_hop_tham_dinh_bo_sung_danh_muc_ky_thuat_tr-120x90.jpg) Ngày 8/11/2023, đoàn công tác của Bộ Y tế đã họp thẩm định bổ sung danh mục kỹ thuật trong khám, chữa bệnh thực hiện tại Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương dưới sự chủ trì của PGS.TS Lương Ngọc Khuê – Phó chủ tịch Hội đồng y khoa quốc gia, Cục trưởng Cục quản lý khám chữa bệnh – Bộ Y tế, Chủ tịch Hội đồng thẩm định. Tham dự đoàn chủ tịch còn có GS.TS Trịnh Hồng Sơn – Nguyên Phó giám đốc Bệnh viện Hữu nghị Việt Đức, Phó Chủ tịch hội đồng cùng các thành viên hội đồng đến từ các Vụ, Cục Bộ y tế, Bệnh viện Bạch Mai, Bệnh viện hữu nghị Việt Đức, Bệnh viện Tai mũi họng Trung ương, Bệnh viện Mắt Trung ương, Bệnh viện Nội tiết Trung ương…
HỘI ĐỒNG TRƯỜNG ĐẠI HỌC KỸ THUẬT Y TẾ HẢI DƯƠNG HỌP PHIÊN THỨ TƯ NĂM 202306/11/2023 04:41' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4922874D243140EA8860416AA6AB01AD/HOI_DONG_TRUONG_DAI_HOC_KY_THUAT_Y_TE_HAI_DUONG_HO-120x90.jpg) Ngày 25/10/2023, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức kỳ họp lần thứ 15, phiên họp thứ tư năm 2023 bằng hình thức trực tiếp kết hợp trực tuyến đối với một số thành viên ngoài trường, dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường.
Hội nghị cố vấn học tập năm học 2023 – 202418/10/2023 04:53' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/247CD2EADE9143828424F9DB5EAB05FA/Hoi_nghi_co_van_hoc_tap_nam_hoc_2023-2024-120x90.jpg) Chiều ngày 11/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị cố vấn học tập năm học 2023-2024 dưới sự chủ trì của TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường. Tham dự có trưởng/phó các khoa, phòng, bộ môn, giáo vụ khoa/bộ môn và cố vấn học tập toàn trường.
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với chuyên gia của Trường Đại học Y tế và Phúc lợi Niigata – Nhật Bản18/10/2023 04:47' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/0C12ED76DD8944B9BD0F9639E02316C4/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 3/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với GS. Hiroyoshi Arashida - chuyên gia của Trường Đại học Y tế và Phúc lợi Niigata – Nhật Bản. Tham dự về phía trường có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng các Phòng Quản lý khoa học công nghệ & Hợp tác quốc tế; Quản lý đào tạo, Trưởng các khoa chuyên ngành.
LÃNH ĐẠO TRƯỜNG TIẾP VÀ LÀM VIỆC VỚI THAM TÁN THƯƠNG MẠI VÀ ĐẦU TƯ - ĐẠI SỨ QUÁN AUSTRALIA TẠI VIỆT NAM!18/10/2023 04:44' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4CCB42CDDEFA42448095DA072C4EFC15/LANH_DAO_TRUONG_TIEP_VA_LAM_VIEC_VOI_THAM_TAN_THUO-120x90.jpg) Chiều ngày 4/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tiếp và làm việc với ông Chris Morley - Tham tán Thương mại và Đầu tư - Đại sứ quán Australia tại Việt Nam và và Bà Lê Thị Thu Hiền - Giám đốc phụ trách giáo dục. Tham dự buổi làm việc có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; TS.BS Lê Đức Thuận - Phó hiệu trưởng cùng Trưởng các phòng Quản ký khoa học công nghệ & Hợp tác quốc tế; Quản lý đào tạo; Trưởng các khoa.
TUYÊN TRUYỀN, TẬP HUẤN, TRẢI NGHIỆM, THỰC HÀNH PHÒNG CHÁY CHỮA CHÁY, CỨU NẠN, CỨU HỘ CHO CÁN BỘ VIÊN CHỨC VÀ SINH VIÊN TRƯỜNG16/10/2023 04:24' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B99E2A6F83054D0C95158DC122B6B3BC/TUYEN_TRUYEN_TAP_HUAN_TRAI_NGHIEM_THUC_HANH_PHONG_-120x90.jpg) Chiều ngày 7/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp cùng Phòng cảnh sát PCCC & CNCH - Công an tỉnh Hải Dương tổ chức buổi tuyên truyền, trải nghiệm, thực hành phòng cháy chữa cháy, cứu nạn cứu hộ cho cán bộ viên chức và sinh viên nhà trường.
|
|
|
|
|
|