|
Trang chủ
>
Tin tức | TỔ CHỨC TUẦN SINH HOẠT CHÍNH TRỊ ĐẦU NĂM HỌC 2023-2024 KHỐI VIÊN CHỨC, NGƯỜI LAO ĐỘNG VÀ SINH VIÊN
Từ ngày 7/8-11/8/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã
tổ chức tuần sinh hoạt chính trị đầu năm học 2023-2024 khối cán bộ viên chức và
sinh viên từ năm thứ hai đến năm thứ sáu các chuyên ngành. Tham dự có TTƯT.PGS.TS.
Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị
Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu
trưởng; cán bộ quản lý các khoa/phòng/bộ môn cùng cán bộ viên chức nhà trường.
Trong tuần sinh hoạt chính trị đầu năm học: CBVC đã được nghe TTƯT.PGS.TS.
Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường quán triệt định
hướng năm học 2023-2024 của Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu
trưởng phụ trách nhà trường đánh giá kết quả năm học 2022-2023 và phổ
biến mục tiêu, nhiệm vụ năm học 2023-2024. CBVC đã thảo luận, trao đổi,
góp ý cho kế hoạch năm học, các quy định, quy chế trong các lĩnh vực đào tạo,
tổ chức cán bộ, quy ước trách nhiệm giữa chính quyền và công đoàn, thảo luận
các giải pháp trong vấn đề tự chủ, đồng thời được nghe lãnh đạo trường giải đáp
các ý kiến thắc mắc trong các lĩnh vực.
Đối với khối sinh viên: SV được nghe TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó
hiệu trưởng phụ trách trường và TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng đánh giá
kết quả năm học 2022-2023, phổ biến kế hoạch năm học 2023-2024 đồng thời giải
đáp thắc mắc. Ngoài ra, phòng công tác QLSV đã quán triệt tình hình an ninh,
trật tự, an toàn trường học; phổ biến các văn bản của Đảng và Nhà nước, Luật
khám chữa bệnh, các nội quy, quy chế, chuẩn đầu ra chương trình đào tạo,
ĐBCLGD, các quy định của nhà trường đối với sinh viên năm học 2023-2024; triển
khai học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; tư vấn kỹ
năng nghề nghiệp, việc làm, kỹ năng khởi nghiệp; phổ biến các quy chế trong đào
tạo cũng như phương pháp học tập tại trường. Trong tuần, Đoàn Thanh niên đã tổ
chức Đại hội chi Đoàn điểm tại Chi đoàn Hoạt động trị liệu 13. Kết thúc tuần
sinh hoạt công dân ký cam kết thực hiện các nội quy, quy định của nhà trường.
Tuần sinh hoạt công dân đầu khóa đã giúp sinh viên có thêm hiểu
biết về các quy định, quy chế trong đào tạo và các lĩnh vực, rút kinh nghiệm và
khắc phục tồn tại hạn chế của năm học cũ đồng thời cam kết quyết tâm thực hiện
tốt nhiệm vụ năm học mới 2023-2024.
![](/Image.ashx/image=jpeg/bef34b7a2afe44da8678aee6050c5977-Anh%201.jpg/Anh%201.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/805d4e903a914f8082b9bee2b3554b13-anh2.jpg/anh2.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/48136fcfea4146ef8abadc2bc4fa5f89-Anh3.jpg/Anh3.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/42166df3c77549ff8ee0e3908d0504f4-Anh4.jpg/Anh4.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/1c13906a2cbb40459780538b2ee49548-Anh5.jpg/Anh5.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/24a13b10f33c4daaa603a5a5f9dd2d71-Anh%206.jpg/Anh%206.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/76dea969b408446aad95775c3cd1f9ff-Anh7.jpg/Anh7.jpg)
Số lượt đọc:
156
-
Cập nhật lần cuối:
15/08/2023 07:34:52 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Lễ Trao bằng tốt nghiệp bác sỹ Y khoa khóa 2017 – 2023, cử nhân Điều dưỡng và Kỹ thuật Y học khóa 2019-202311/08/2023 08:22' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DD0804A680814731A37F74E37E6453C3/Le_Trao_bang_tot_nghiep_bac_sy_Y_khoa_khoa_2017-20-120x90.jpg) Ngày 10/8/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức buổi Lễ trao bằng tốt nghiệp bác sĩ y khoa khóa 2017-2023 và cử nhân điều dưỡng, kỹ thuật y học khóa 2019-2023. Tham dự có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách trường; TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng; cán bộ quản lý và giảng viên các phòng, khoa, bộ môn trong trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Trường Đại học Điều dưỡng quốc gia Nhật Bản09/08/2023 05:13' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A2A075BCAE14A7DA9EF5CCCF1AD8E4A/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Từ ngày 1/8/2023 đến ngày 3/8/2023, Trường Đại học Điều dưỡng quốc gia Nhật Bản đã có chuyến thăm và làm việc tại các sở y tế của Việt Nam và Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương với. Tham dự buổi gặp mặt về phía Trường Đại học Điều dưỡng quốc gia Nhật Bản có TS. Kayama Mami – Hiệu trưởng cùng các giáo sư, tiến sĩ khoa điều dưỡng của trường. LỄ CÔNG BỐ NGHỊ QUYẾT CỦA HỘI ĐỒNG TRƯỜNG ĐẠI HỌC KỸ THUẬT Y TẾ HẢI DƯƠNG BỔ NHIỆM PHÓ HIỆU TRƯỞNG ĐỐI VỚI TS.BS LÊ ĐỨC THUẬN05/08/2023 07:00' AM Sáng ngày 2/8/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ
chức lễ công bố Nghị quyết của Hội đồng trường về việc bổ nhiệm giữ chức vụ Phó
hiệu trưởng phụ trách đào tạo, nghiên cứu khoa học, hợp tác quốc tế đối với
TS.BS Lê Đức Thuận. Thầy thuốc ưu tú, Phó giáo sư, Tiến sĩ Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường được tôn vinh lãnh đạo đơn vị có thành tích xuất sắc trong hoạt động Công đoàn04/08/2023 03:56' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/27A66CB09FAC4B739713571F77CDAA6A/Thay_thuoc_uu_tu_Pho_giao_su_Tien_si_Dinh_Thi_Dieu-120x90.jpg) Ngày 29/7/2023, tại trụ sở Đài Tiếng nói Việt Nam, Thầy thuốc
ưu tú, Phó giáo sư, Tiến sĩ Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ
tịch Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tham dự Hội
nghị Tôn vinh lãnh đạo đơn vị có đóng góp trong công tác phối hợp, chỉ
đạo hoạt động công đoàn y tế nhiệm kỳ 2018 - 2023 do Công đoàn Y tế Việt
Nam tổ chức. Tuổi trẻ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải DƯơng tổ chức các hoạt động "Đền ơn đáp nghĩa" kỷ niệm 76 năm ngày Thương binh Liệt sỹ ( 27/7/1947-27/7/2023) và ra quân chiến dịch tình nguyện Mùa hè xanh 202304/08/2023 01:03' PM Nhân dịp kỷ niệm
76 năm Ngày Thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2023), sáng ngày 26/7/2023,
Đoàn thanh niên – Hội sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối
hợp cùng Đoàn thanh niên xã Cẩm Phúc – huyện Cẩm Giàng – Tỉnh Hải Dương tổ chức
các hoạt động tri ân các anh hùng liệt sỹ và thương bệnh binh, đồng thời tổ chức
ra quân chiến dịch Mùa hè xanh 2023. Công Đoàn Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức chương trình tham quan du lịch cho Đoàn viên Công đoàn và gia đình tại Thành phố Hạ Long- Quảng Ninh04/08/2023 08:52' AM Nhân dịp kỳ nghỉ hè năm học 2022-2023, Công
đoàn Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức chương trình tham quan
du lịch tại Thành phố Hạ Long - Quảng Ninh với sự tham gia của hơn 400 cán bộ
viên chức cùng gia đình CBVC nhà trường nhằm thực hiện tốt nhiệm vụ chăm lo đời
sống cũng như khuyến khích và động viên về mặt tinh thần cho cán bộ, giảng
viên, viên chức, người lao động Tổ chức thành công khóa Thực tập Điều dưỡng quốc tế lần thứ 12 cho sinh viên Trường Đại học Điều dưỡng Quốc gia Nhật Bản04/08/2023 08:10' AM Từ ngày 18-21/7/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế
Hải Dương đã tổ chức khóa thực tập điều dưỡng quốc tế bằng hình thức trực tuyến
cho 87 sinh viên điều dưỡng năm cuối của Trường Đại học Điều dưỡng quốc gia
Nhật Bản. |
|
|
|
|
|