|
Trang chủ
>
Tin tức | Tuổi trẻ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải DƯơng tổ chức các hoạt động "Đền ơn đáp nghĩa" kỷ niệm 76 năm ngày Thương binh Liệt sỹ ( 27/7/1947-27/7/2023) và ra quân chiến dịch tình nguyện Mùa hè xanh 2023 Nhân dịp kỷ niệm
76 năm Ngày Thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2023), sáng ngày 26/7/2023,
Đoàn thanh niên – Hội sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối
hợp cùng Đoàn thanh niên xã Cẩm Phúc – huyện Cẩm Giàng – Tỉnh Hải Dương tổ chức
các hoạt động tri ân các anh hùng liệt sỹ và thương bệnh binh, đồng thời tổ chức
ra quân chiến dịch Mùa hè xanh 2023.
Tham dự có các
đồng chí đại diện Ban thường vụ Huyện đoàn Cẩm Giàng, đồng chí Bí thư Đảng ủy,
Chủ tịch UBND xã Cẩm Phúc, Bí thư Đoàn xã Cẩm Phúc. Về phía trường tham dự có:
TS.BS Nguyễn Đình Dũng – Đảng ủy viên, Phó giám đốc Bệnh viện Trường; ThS. Phạm
Thanh Hà – Bí thư Đoàn Thanh niên; ThS. Nguyễn Dương Cầm – Trưởng phòng Công
tác quản lý sinh viên; các đồng chí trong Thường vụ Đoàn Thanh niên; Hội sinh
viên cùng gần 50 sinh viên câu lạc bộ Sinh viên tình nguyện Khát vọng trẻ.
Tại chương
trình, đoàn cán bộ giảng viên, y bác sỹ và thanh niên tình nguyện của trường đã
khám sức khỏe tình nguyện, gồm khám nội, tai mũi họng, mắt, siêu âm ổ bụng,
test nhanh đường huyết và cấp phát thuốc miễn phí cho 120 đối tượng gia đình
chính sách, người có công với cách mạng, mỗi suất trị giá 300.000đ; Thăm hỏi và
tặng 5 phần quà cho các gia đình chính sách có hoàn cảnh khó khăn, mỗi phần quà
trị giá 500.000 đồng tại xã Cẩm Phúc, huyện Cẩm Giàng
Trong chương
trình tình nguyện Mùa hè xanh 2023, Đội
sinh viên tình nguyện Khát vọng trẻ của trường đã phối hợp với Đoàn thanh niên xã Cẩm Phúc vệ
sinh môi trường cảnh quan, nghĩa trang liệt sỹ, trường học, các đền chùa trên địa
bàn xã, các hoạt động giao lưu văn hóa, văn nghệ với thanh thiếu niên xã.
Hoạt động tri ân, đền ơn đáp nghĩa và chương
trình tình nguyện “Mùa hè xanh” là hoạt động thường niên của Đoàn Thanh niên –
Hội sinh viên nhà trường nhằm bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc tới sự hi sinh của
các vị anh hùng liệt sỹ, thương bệnh binh, người có công với cách mạng, phát
huy truyền thống “Uống nước nhớ nguồn, Ăn quả nhớ người trồng cây” đồng thời
phát huy tinh thần xung kích tình nguyện vì cộng đồng, tạo môi trường thực tiễn
để đoàn viên thanh niên tham gia rèn luyện và cống hiến.
Số lượt đọc:
78
-
Cập nhật lần cuối:
05/08/2023 08:04:49 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Công Đoàn Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức chương trình tham quan du lịch cho Đoàn viên Công đoàn và gia đình tại Thành phố Hạ Long- Quảng Ninh04/08/2023 08:52' AM Nhân dịp kỳ nghỉ hè năm học 2022-2023, Công
đoàn Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức chương trình tham quan
du lịch tại Thành phố Hạ Long - Quảng Ninh với sự tham gia của hơn 400 cán bộ
viên chức cùng gia đình CBVC nhà trường nhằm thực hiện tốt nhiệm vụ chăm lo đời
sống cũng như khuyến khích và động viên về mặt tinh thần cho cán bộ, giảng
viên, viên chức, người lao động Tổ chức thành công khóa Thực tập Điều dưỡng quốc tế lần thứ 12 cho sinh viên Trường Đại học Điều dưỡng Quốc gia Nhật Bản04/08/2023 08:10' AM Từ ngày 18-21/7/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế
Hải Dương đã tổ chức khóa thực tập điều dưỡng quốc tế bằng hình thức trực tuyến
cho 87 sinh viên điều dưỡng năm cuối của Trường Đại học Điều dưỡng quốc gia
Nhật Bản. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202305/07/2023 09:33' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2A27D7B5419643B38C1B8E4F7F12AC8B/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2023-120x90.jpg) Ngày 17/6/2023, Trường
Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2023 cho
sinh viên năm cuối. Tham dự có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy,
Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách
nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên
và hơn 500 sinh viên năm cuối của trường.
Nghiên cứu sinh Ngô Thị Thảo bảo vệ thành công luận án Tiến sỹ Xét nghiệm05/07/2023 08:21' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/32174C05BE084C1988114C118E947598/Nghien_cuu_sinh_Ngo_Thi_Thao_bao_ve_thanh_cong_lua-120x90.jpg) Ngày 23/6/2023, Nghiên cứu sinh Ngô
Thị Thảo – Chủ tịch Công đoàn trường, Phụ trách Khoa Xét nghiệm đã bảo vệ thành
công luận án tiến sỹ chuyên ngành huyết học – truyền máu với tiêu đề “Nghiên cứu đột biến gen G6PD ở một số dân tộc
miền Bắc Việt Nam” tại Trường Đại học Y Hà Nội.
Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ hai năm 202305/07/2023 08:14' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/61A1E56C7FAA4D258AFAA7D2B7C089B3/Hoi_dong_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 8/6/2023, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp định kỳ lần thứ hai năm 2023 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường bằng hình thức trực tiếp kết hợp với trực tuyến. Làm việc với chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Australia23/06/2023 07:39' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E495D8C32A16438A84E1223FF27086BF/Lam_viec_voi_chuyen_gia_Ngon_ngu_tri_lieu_Australi-120x90.jpg) Ngày 15/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Jessamy Routley đến từ Australia. Về phía Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự có TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách Nhà trường; đại diện phòng Quản lý Khoa học công nghệ và Hợp tác quốc tế và Khoa Phục hồi chức năng.
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Trường Đại học Cheng Kung – Đài Loan15/06/2023 05:28' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/76EA7351A6F14F4DBF0B0CE9483177AE/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 14/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi làm việc với các chuyên gia của Trường Đại học Cheng Kung – Đài Loan. Làm việc với đoàn về phía trường có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Phòng Quản lý khoa học công nghệ và Hợp tác quốc tế; Khoa Điều dưỡng. |
|
|
|
|
|