|
Trang chủ
>
Tin tức | Hội cựu chiến binh trường tổ chức Hội nghị tổng kết năm 2016 và kỷ niệm 72 năm thành lập QĐND Việt Nam (22/12/1944 – 22/12/2016) Ngày 20/12/2016, Hội cựu chiến binh trường đã tổ chức Hội nghị tổng kết năm 2016 và gặp mặt kỷ niệm ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam 22/12. Đại biểu tham dự có Thượng tá TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng nhà trường, TS. Trần Quang Cảnh – Phó hiệu trưởng, các đồng chí Cựu chiến binh và đại diện Đoàn thanh niên, Hội sinh viên trường. Tại Hội nghị, ThS. Nguyễn Thành Hưng – Phó Chủ tịch Hội CCB trường đã báo cáo hoạt động của Hội với nhiều kết quả đáng ghi nhận. Kể từ khi thành lập, Hội CCB Trường đã tham mưu giúp việc cho Đảng ủy, Ban giám hiệu trường trên các lĩnh vực, đồng thời luôn tiên phong gương mẫu, đoàn kết, vượt khó, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao. Thay mặt Đảng ủy, lãnh đạo trường, TS. Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng nhà trường ghi nhận và biểu dương những kết quả mà Hội CCB trường đã đạt được, đồng thời đề nghị các cựu chiến binh tiếp tục phát huy bản chất tốt đẹp của anh bộ đội cụ Hồ, luôn cố gắng, nỗ lực và cống hiến hơn nữa cho sự phát triển của nhà trường. Thay mặt Hội CCB, TS. Phạm Xuân Thành trân trọng cảm ơn các đồng chí lãnh đạo trường đã quan tâm, tạo điều kiện giúp cho các hội viên hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ và hi vọng trong thời gian tới tiếp tục nhận được sự giúp đỡ của lãnh đạo trường cũng như các tổ chức đoàn thể khác để Hội hoạt động hiệu quả hơn, xứng đáng là tổ chức chính trị xã hội nòng cốt, góp phần vào sự nghiệp đào tạo nguồn nhân lực y tế cũng như chăm sóc và bảo vệ sức khoẻ nhân dân. Số lượt đọc:
20226
-
Cập nhật lần cuối:
21/12/2016 01:01:57 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Giao lưu thể thao chào mừng 72 năm ngày thành lập QĐND Việt Nam (22/12/1944 – 22/12/2016)20/12/2016 09:29' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/29ED9A8356934C098211A3DA8C3BABE3/Giao_luu_the_thao_chao_mung_72_nam_ngay_thanh_lap_-120x90.jpg) Ngày 18/12/2016, Nhâ n d ịp chào mừng 72 năm ngày thành lập QĐND Việt Nam (22/12/1944 -22/12/2016), Bộ môn giáo dục thể chất – Giáo dục quốc phòng phối hợp với Đoàn thanh niên, Hội sinh viên trường đã tổ chức Giao lưu thể thao Bảo vệ thành công đề tài nghiên cứu khoa học cấp tỉnh14/12/2016 01:50' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/8B968BDC94B545A1B3D2688741183BA1/Khuc_Kim_Lan-Bao_ve_thanh_cong_de_tai_nghien_cuu_k-120x90.jpg) Ngày 13/12/2016, tại Sở Khoa học & Công nghệ tỉnh Hải Dương, nhóm nghiên cứu do ThS. Nguyễn Thị Thu Hiền – Phó trưởng Bộ môn Nhi - Trường Đại học kỹ thuật Y tế Hải Dương làm chủ nhiệm đã bảo vệ thành công đề tài nghiên cứu khoa học cấp tỉnh “Hoàn thiện quy trình và phác đồ điều trị dự phòng lây truyền virus viêm gan B từ mẹ sang con ở các thai phụ có tải lượng virus máu cao tại bệnh viện Phụ sản tỉnh Hải Dương”. Tập huấn phương pháp nghiên cứu khoa học cho nhóm giảng viên nòng cốt NCKH12/12/2016 02:51' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/AD15B4D6C51D460F8ABF0A9F5DE89839/Tap_huan_phuong_phap_nghien_cuu_khoa_hoc_cho_nhom_-120x90.jpg) Ngày 10/12/2016, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn phương pháp nghiên cứu khoa học cho 40 giảng viên nòng cốt về NCKH của trường. Làm việc với công ty Chăm sóc sức khỏe Sun life – Nhật Bản09/12/2016 11:03' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/1165F4B034D34D9EAE9492E02F58EBBE/Lam_viec_voi_cong_ty_Cham_soc_suc_khoe_Sun_life-Nh-120x90.jpg) Ngày 8/12/2016, đoàn công tác của Công ty Sun life – Nhật Bản do bà Sayako Yamamoto – Giám đốc hợp tác quốc tế làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc với trường. Trao kỷ niệm chương “Vì sức khỏe nhân dân” cho GS Michael Dunne – Trường Đại học Công nghệ Queensland - Australia09/12/2016 10:58' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/473C53BF277B4EA6AF0DD9868E8A4D58/Trao_ky_niem_chuong_Vi_suc_khoe_nhan_dan_cho_GS_Mi-120x90.jpg) Ngày 7/12/2016, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức trao Kỷ niệm chương “Vì sức khỏe nhân dân” cho GS. Michael Dunne – Trường Đại học công nghệ Queensland – Australia. Đoàn thanh niên, Hội sinh viên trường phối hợp với Sở Khoa học & Công nghệ Tỉnh Hải Dương tổ chức khám sức khỏe tình nguyện05/12/2016 03:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/634D438199844BBBA0C26AB42DBF1434/Doan_thanh_nien_Hoi_sinh_vien_truong_phoi_hop_voi_-120x90.jpg) Ngày 3/12/2016, Đoàn thanh niên, Hội sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với Sở khoa học &công nghệ Tỉnh Hải Dương tổ chức khám, xét nghiệm, tư vấn sức khỏe và cấp phát thuốc miễn phí cho 140 người cao tuổi và tặng 3 phần quà cho 3 gia đình chính sách tại xã Bắc An – Thị xã Chí Linh. Tổ chức Hội thảo đào tạo dựa trên năng lực02/12/2016 10:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DE0F7D980A604C8281D4E2F2663F3D32/To_chuc_Hoi_thao_dao_tao_dua_tren_nang_luc-120x90.jpg) Ngày 1/12/2016, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với trường Đại học Công nghệ Queensland – Australia đã tổ chức Hội thảo đào tạo dựa trên năng lực cho các giảng viên điều dưỡng của trường. |
|
|
|
|
|