|
Trang chủ
>
Tin tức | Hiến máu tình nguyện “ Lễ hội Xuân hồng 2014”
Hưởng ứng “Lễ hội Xuân hồng” năm 2014 và thiết thực chào mừng ngày truyền thống sinh viên Việt Nam, ngày 12/01/2014, Đoàn thanh niên – Hội sinh viên, Phòng Công tác học sinh sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp với Hội Chữ thập đỏ tỉnh và Bệnh viện đa khoa tỉnh Hải Dương tổ chức chương trình hiến máu tình nguyện. Với tinh thần “Sẻ giọt máu đào, trao niềm hy vọng” sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương là đơn vị đầu tiên tại Hải Dương tổ chức “ngày chủ nhật đỏ” với hơn 400 học sinh sinh viên tham gia hiến máu. Tính đến 17 giờ cùng ngày Ban tổ chức đã thu được 392 đơn vị máu. Đây là nghĩa cử cao đẹp mang tính nhân văn sâu sắc của HSSV Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương nhằm giúp cho các bệnh nhân cấp cứu và điều trị tại các bệnh viện.
Một số hình ảnh tại buổi hiến máu tình nguyện
Số lượt đọc:
20987
-
Cập nhật lần cuối:
02/07/2015 08:15:35 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Festival sinh viên 2014 - Chào mừng ngày truyền thống Sinh viên Việt Nam09/01/2014 04:10' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4007BB204EE344D0AC11846357CF3807/Festival_sinh_vien_2014-Chao_mung_ngay_truyen_thon-120x90.jpg) Ngày 8/1/2014, Hội sinh viên trường Đại học KTYT Hải Dương đã tổ chức: “Festival sinh viên 2014 - Chào mừng ngày truyền thống Sinh viên Việt Nam”. Tọa đàm khoa học Nâng cao chất lượng học lâm sàng và nghiên cứu khoa học trong sinh viên09/01/2014 04:01' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/CBBDB85311394D8DBED66DAC814AB950/Toa_dam_khoa_hoc_Nang_cao_chat_luong_hoc_lam_sang_-120x90.jpg) Ngày 8/1/2014, Hội sinh viên trường ĐHKTYT Hải Dương đã tổ chức buổi tọa đàm khoa học: “Nâng cao chất lượng học lâm sàng và NCKH trong sinh viên”. GS.TS. Trần Ngọc Ân đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương06/01/2014 02:02' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C3D42F26062D44BE9541844897149CD2/GSTS_Tran_Ngoc_An_den_tham_va_lam_viec_tai_Truong_-120x90.jpg) Ngày 05/01/2014, GS.TS. Trần Ngọc Ân – Nguyên Giám đốc Bệnh viện E, nguyên Trưởng khoa Cơ xương khớp Bệnh viện Bạch Mai, Chủ tịch Hội thấp khớp học Việt Nam cùng đại diện Lãnh đạo các Bệnh viện Trí Đức, An Thịnh, Hưng Việt đã thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Bổ nhiệm Phó trưởng phòng Hành chính quản trị03/01/2014 04:15' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/5A5C9B45F1DA4A8C85D17AFAB4364F2F/Bo_nhiem_Pho_truong_phong_Hanh_chinh_quan_tri-120x90.jpg) Ngày 3/1/2014, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức trao Quyết định của Hiệu trưởng Nhà trường về việc bổ nhiệm chức vụ Phó trưởng phòng Hành chính quản trị cho kỹ sư Nguyễn Đức Mùi. Trường Đại học Y khoa Nhật bản thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương26/12/2013 08:41' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/34519B5E21D24F3E8D1C4D9B77BBDE38/Truong_Dai_hoc_Y_khoa_Nhat_ban_tham_va_lam_viec_ta-120x90.jpg) Ngày 25/12/2013, Các Giáo sư đến từ trường Đại học Y khoa Nhật bản đã tới thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Tiếp đoàn có đại diện Lãnh đạo, cán bộ quản lý phòng Hợp tác quốc tế, Đào tạo, Khoa Điều dưỡng và khoa Y học Lâm sàng của Nhà trường. Hoàn thành 06 lớp tập huấn về đào tạo dựa trên năng lực23/12/2013 05:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/59B55333D043426B95989715AC59CA51/Hoan_thanh_06_lop_tap_huan_ve_dao_tao_dua_tren_nan-120x90.jpg) Vừa qua, thực hiện kế hoạch đào tạo của dự án ADB “Chương trình phát triển nguồn nhân lực Y tế”, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức được 06 lớp tập huấn về phương pháp nghiên cứu khoa học, phương pháp dạy học dựa trên năng lực, tích hợp các môn dạy học Y học cơ sở dành cho giảng viên các Khoa, Bộ môn, các chuyên ngành của Nhà trường. Bộ Y tế kiểm tra công tác tổ chức cán bộ của trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương23/12/2013 01:47' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/611C99958EC6492AA128F98A13BDF8D0/Bo_Y_te_kiem_tra_cong_tac_to_chuc_can_bo_cua_truon-120x90.jpg) Ngày 21/12/2013, Đoàn kiểm tra của Vụ Tổ chức cán bộ - Bộ Y tế do TS. Trần Viết Hùng – Phó Vụ trưởng làm trưởng đoàn đã làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Tiếp đoàn có Ban Giám hiệu, cán bộ phòng Tổ chức cán bộ của Nhà trường. |
|
|
|
|
|