|
Trang chủ
>
Tin tức | Đoàn giám sát đào tạo nhân rộng tại Việt Nam tới thăm và làm việc tại Trường.
Trong khuôn khổ hợp tác Điều dưỡng do quỹ Temasek Foun dation và Viện đào tạo Kỹ thuật Singapore (ITE). Sáng ngày 21-2 Đoàn giám sát đào tạo nhân rộng tại Việt Nam ITE đã tới thăm và làm việc với Khoa Điều dưỡng, bộ môn Lâm sàng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Cùng đi với Đoàn có Bà Suppiah – Giảng viên cao cấp ITE. Về phía Nhà trường có TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Hiệu trưởng, Phòng Đào tạo và Phòng QLKH&HTQT.
|
![](/Image.ashx/image=pjpeg/19735ddabd8d4537a98427467eff4f3c-IMG_5000.jpg/IMG_5000.jpg)
Đoàn giám sát đào tạo nhân rộng tại Việt Nam Trong buổi làm việc với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương |
|
![](/Image.ashx/image=pjpeg/27552bfca80f413d9bc9ed68c154fa4c-IMG_5005.jpg/IMG_5005.jpg)
|
![](/Image.ashx/image=pjpeg/b75a178bbb074c42847bc17e13503807-IMG_4995.jpg/IMG_4995.jpg)
|
ThS. Huỳnh Thị Bình – Trưởng khoa Điều dưỡng trình bày báo cáo về việc xây dựng kế hoạch triển khai chương trình tại đợt tập huấn ITE |
Bà Suppiah – Giảng viên cao cấp ITE trao đổi một số kinh nghiệm giảng dạy và thực hành lâm sàng Điều dưỡng |
Tại buổi làm việc, ThS. Huỳnh Thị Bình – Trưởng khoa Điều dưỡng đã trình bày báo cáo về việc xây dựng kế hoạch triển khai chương trình tại đợt tập huấn ITE, trong đó tập trung vào các nội dung đào tạo nhân rộng như: giới thiệu về Trường và mô hình giáo dục ITE; xây dựng chương trình đào tạo Điều dưỡng; phương pháp giảng dạy lấy người học làm trung tâm; phương pháp giảng thực hành lâm sàng cho Điều dưỡng; quản lý học sinh sinh viên- quản lý lớp học; tổ chức một buổi học có hiệu quả và phương pháp tiến hành lượng giá. Cũng tại buổi làm việc, Bà Suppiah đánh giá cao việc nghiêm túc triển khai các nội dung tại đợt tập huấn của Trường và trao đổi một số kinh nghiệm liên quan đến việc giảng dạy và thực hành lâm sàng Điều dưỡng tại Singapore
![](/Image.ashx/image=pjpeg/95288124ba244f61bf0195f3f2c469a9-IMG_5027.jpg/IMG_5027.jpg)
TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính- Hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương mong muốn nhận được sự quan tâm nhiều hơn nữa từ ITE và Bà Suppiah |
|
Thay mặt Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Hiệu trưởng Nhà trường chào mừng Đoàn đã đến thăm, làm việc tại Trường và giới thiệu những nét khái quát về quy mô đào tạo, Hợp tác quốc tế và nhấn mạnh việc đào tạo Điều dưỡng dựa trên năng lực đang được triển khai tại trường Đồng thời đánh giá cao những kiến thức do ITE mang lại tại đợt tập huấn cho đội ngũ giảng viên, từ đó góp phần lan tỏa sang các chuyên ngành đào tạo khác của Nhà trường. |
Nhân dịp này, Hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương mong rằng: ITE và Bà Suppiah tạo điều kiện cho Nhà trường để có thể tiến tới hợp tác, liên kết đào tạo giữa hai bên và mong nhận được sự giúp đỡ của các chuyên gia trong việc đào tạo giảng viên chuyên ngành Điều dưỡng. Số lượt đọc:
20121
-
Cập nhật lần cuối:
22/02/2012 02:01:42 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Gặp mặt kỷ niệm ngày thầy thuốc Việt Nam 27-221/02/2012 07:19' AM Sáng ngày 18-2, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương long trọng tổ chức buổi gặp mặt kỷ niệm ngày thầy thuốc Việt Nam 27-2. Tham dự buổi lễ có TS. Đoàn Mạnh Tiến Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Y tế tỉnh Hải Dương, TTND.Ts Bùi Đức Long – Phó giám đốc Sở y tế, Giám đốc Bệnh viện Đa khoa tỉnh, Phó Hiệu trưởng Nhà trường; Giám đốc các bệnh viện Lao phổi, bệnh biện Nhi, bệnh viện Điều dưỡng phục hồi chức năng, bệnh viện Phụ sản tỉnh Hải Dương, bệnh viện đa khoa huyện Cẩm Giàng, Kim Thành và Trưởng trạm y tế thuộc một số huyện và Thành phố Hải Dương cùng đông đảo cán bộ, thầy thuốc Nhà trường Đoàn đánh giá Dự án “ Chương trình phát triển nguồn nhân lực y tế” làm việc tại Trường20/02/2012 08:27' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/288EA6DFBF234957A2598B635692C6A7/Doan_danh_gia_Du_an_Chuong_trinh_phat_trien_nguon_-120x90.jpg) Với mục đích tìm hiểu nguồn nhân lực giảng dạy, chất lượng trang thiết bị và cơ sở vật chất của Nhà trường. Ngày 17-2, Đoàn đánh giá dự án “ Chương trình phát triển nguồn nhân lực y tế” (ADB) làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Cùng đi với Đoàn có PGS.TS Trần Quốc Kham – Giám đốc chương trình phát triển y tế, Ngài Sioert Pots ma- Trưởng dự án. Làm việc với Đoàn có Lãnh đạo Nhà trường và các phòng ban có liên quan Sinh hoạt chuyên đề: “Y nghiệp – Y đức”14/02/2012 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/EE1D13DA1D87494199AD2E44BCD41D5C/Sinh_hoat_chuyen_de_Y_nghiep-Y_duc-120x90.jpg) Hướng tới ngày Thầy thuốc Việt Nam 27-2, sáng ngày 11- 2- 2012 tại Khách sạn Nam Cường, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương tổ chức sinh hoạt khoa học chuyên đề tháng 2 với chủ đề: “Y đức – Y nghiệp”. Tham dự buối sinh hoạt khoa học có Lãnh đạo Sở y tế Hải Dương, Bệnh viện đa khoa, bệnh viện Lao phổi, bệnh viện Quân y 7, Hội nghề nghiệp y tế tư nhân, bệnh viện tuyến huyện trong tỉnh Hải Dương cùng đông đảo cán bộ, giảng viên và học sinh-sinh viên trong nhà trường... PGS.TS. Trần Chí Liêm nguyên Thứ trưởng Bộ Y tế đến thăm và làm việc tại Trường02/02/2012 02:46' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/BDCD21361CCC49089A517DD3121CC65E/aaa-120x90.jpg) Ngày 2 tháng 2 năm 2012, PGS.TS. Trần Chí Liêm, chuyên gia cao cấp, nguyên Thứ trưởng Bộ Y tế, ThS. Nguyễn Chiến Thắng - Phó vụ trưởng cùng các chuyên viên Vụ Trang thiết bị & Công trình Y tế, Bộ Y tế đã đến kiểm tra và làm việc với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương về công tác xây dựng cơ bản năm 2012... Thông tin về việc Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tiếp tục đào tạo nhân lực y tế trình độ Trung cấp 18/01/2012 10:37' AM Lễ trao Bằng tốt nghiệp trung cấp Xét nghiệm chính quy (Văn bằng 2) khóa 2010-201116/01/2012 11:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B2CF378491C645A0B2608FBCBC0F282D/Le_trao_Bang_tot_nghiep_trung_cap_Xet_nghiem_chinh-120x90.jpg) Ngày 12/01/2012, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Lễ trao bằng tốt nghiệp lớp trung cấp Xét nghiệm chính quy văn bằng 2 khóa 2010-2011 cho 43 học viên... Hội thảo 3 góp ý tài liệu dạy – học kỹ năng Điều dưỡng16/01/2012 10:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/5D51E4E5811F43C38A51BE3C873668C1/Hoi_thao_3_gop_y_tai_lieu_day-hoc_ky_nang_Dieu_duo-120x90.jpg) Với mục đích giúp cho việc biên soạn cuốn tài liệu dạy - học “Kỹ năng điều dưỡng” trong các trường Cao đẳng và Trung cấp y tế. Từ ngày 09- 12/01/2012, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã diễn ra Hội thảo góp ý tài liệu dạy – học “Kỹ năng điều dưỡng” lần 3. Đây là hoạt động thuộc dự án SMS nằm trong chương trình nâng cao năng lực nguồn nhân lực y tế trong các trường Cao đẳng, Trung cấp chuyên nghiệp.... |
|
|
|
|
|