|
Trang chủ
>
Tin tức | Khoa Phục hồi chức năng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Trung tâm Phục hồi chấn thương Thể thao quốc tế IRC
Chiều ngày 15/02/2023, Khoa Phục
hồi chức năng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi làm việc với
Trung tâm Phục hồi chấn thương thể thao quốc tế IRC. Tham dự về phía Trung tâm
IRC có ông Steven Triboulet – Quản lý Ban VLTL IRC Hà Nội; Bà Ngô Thị Nhuệ
Giang – Quản lý Trung tâm IRC Hà Nội cùng các chuyên viên IRC. Về phía Khoa
PHCN có TS. Đinh Thị Hoa – Phó trưởng Khoa PHCN cùng các giảng viên của Khoa.
Tại buổi làm việc, Trung tâm phục
hồi chấn thương thể thao quốc tế IRC đã giới thiệu về các hoạt động của trung
tâm. Hai bên trao đổi, thảo luận về cơ hội hợp tác như tổ chức chương trình
thực tập cho sinh viên, hội thảo trao đổi kiến thức chuyên môn trong lĩnh vực
chấn thương thể thao.
Thay mặt Khoa Phục hồi chức năng,
TS. Đinh Thị Hoa đã giới thiệu ngắn gọn về quá trình phát triển, chức năng
nhiệm vụ, các chuyên ngành đào tạo, kết quả đào tạo của Khoa PHCN, đặc biệt là
Khoa đang đào tạo khóa đầu tiên Chuyên khoa I. Về phía khoa rất ủng hộ với các
đề xuất kiến nghị của Trung tâm IRC trong hợp tác đào tạo, nghiên cứu khoa học,
trao đổi sinh viên, giảng viên, trao đổi kiến thức chuyên môn…Đề nghị sau buổi
làm việc hôm nay hai bên sẽ xây dựng kế hoạch hợp tác chi tiết đảm bảo theo
đúng các quy định pháp luật và đảm bảo tính khả thi tiến tới ký kết biên bản
ghi nhớ hợp tác giữa hai bên. Từ đó khoa sẽ đề xuất lãnh đạo trường triển khai
các hoạt động hợp tác với Trung tâm IRC. ![](/Image.ashx/image=jpeg/df58ed685dba423c9f2f0ed0f10707dc-b3f30caacf4b15154c5a.jpg/b3f30caacf4b15154c5a.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/715625f3fff44d44985f003b550a789b-3cd02684e5653f3b6674.jpg/3cd02684e5653f3b6674.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/0ce66d3cdc9e4817b49c28913919fe8a-9a4dcb2208c3d29d8bd2.jpg/9a4dcb2208c3d29d8bd2.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/339c41862ef5449fbcede943faa6f39d-443f099acc7b16254f6a.jpg/443f099acc7b16254f6a.jpg)
Số lượt đọc:
102
-
Cập nhật lần cuối:
23/02/2023 07:56:22 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tập huấn xây dựng chuẩn đầu ra và phát triển chương trình đào tạo y khoa dựa trên năng lực 23/02/2023 07:52' AM
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự Hội Báo Xuân Quý Mão năm 202320/01/2023 09:33' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6536B7D1C31D47A295D86365C8489E55/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_tham_du_Hoi-120x90.jpg) Sáng ngày 12 tháng 01 năm 2023, tại Trung tâm Triển lãm Tỉnh Hải Dương, Hội Nhà Báo Tỉnh Hải Dương phối hợp với Sở Văn hóa Thể thao & Du lịch, Sở Thông tin Truyền thông tỉnh Hải Dương tổ chức khai mạc Triển lãm mừng Đảng, mừng xuân và Hội Báo xuân Quý Mão 2023. Đoàn Thanh niên, Hội sinh viên thăm hỏi, tặng quà cho bệnh nhân Bệnh viện Phong Chí Linh – Hải Dương nhân dịp Xuân Quý Mão 202320/01/2023 09:28' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/1A38743F4649480A9F796837AF112CE1/Doan_Thanh_nien_Hoi_sinh_vien_tham_hoi_tang_qua_ch-120x90.jpg) Hòa chung không khí đón Xuân Quý Mão 2023, ngày 14-15/1 vừa qua, CLB SVTN Khát Vọng Trẻ trực thuộc Đoàn thanh niên - Hội sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức chương trình Tết Đoàn Viên 2023 tại Bệnh viện Phong - Chí Linh - Hải Dương. Tập huấn Can thiệp kỹ thuật Bobath cho người bệnh đột quỵ10/01/2023 08:41' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DD18266639AF4A8CA3EE966058B61F9A/Co_cai_nao_ma_Doan_TN_hay_Hoi_sv_dc_khen_thuong_mo-120x90.jpg) Trong 2 ngày 06 - 07/01/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lớp Tập huấn “Can thiệp kỹ thuật Bobath cho người bệnh đột quỵ” Hội thảo Lấy ý kiến góp ý Chuẩn chương trình đào tạo Cử nhân Kỹ thuật Xét nghiệm Y học và Kỹ thuật Hình ảnh Y học03/01/2023 01:53' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/BF6697CB2C6242B6BDAC546FC7F195C2/Hoi_thao_Lay_y_kien_gop_y_Chuan_chuong_trinh_dao_t-120x90.jpg) Thực hiện Quyết định số 4018/QĐ-BYT ngày 18 tháng 9 năm 2020 của Bộ Y tế triển khai thực hiện Quyết định số 436/QĐ-TTg ngày 30 tháng 3 năm 2020 của Thủ tướng Chính phủ về thực hiện Khung trình độ quốc gia Việt Nam Khai mạc “Chương trình thực tập cộng đồng liên ngành”29/12/2022 03:52' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FBCB33AD293843728A412C1FA5F6DB02/Chuong_trinh_khai_mac_thuc_tap_cong_dong_lien_ngan-120x90.jpg) Ngày 23/12/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức “Khai mạc Chương trình thực tập động đồng liên ngành” cho các giảng viên phụ trách hướng dẫn các nhóm sinh viên và 230 sinh viên năm cuối Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Hội nghị quán triệt Nghị quyết Hội nghị lần thứ sáu, Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII29/12/2022 03:50' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/1B876312F7554DF682EB716F4D04666C/Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_-120x90.jpg) Ngày 23/12/2022, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị nghiên cứu, học tập, quán triệt Nghị quyết hội nghị lần thứ sáu, Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII cho toàn thể cán bộ, đảng viên, viên chức trong toàn Đảng bộ. |
|
|
|
|
|