|
Trang chủ
>
Tin tức | Đoàn Thanh niên tổ chức tập huấn phòng chống dịch bệnh Covid 19 cho đoàn viên thanh niên trường Ngày 12/03/2020 tại trường Đại học
Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Đoan thanh niên đã tổ chức Tập huấn “Phòng chống dịch
bệnh viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus Corona” cho đoàn viên thanh
niên trường.
Tham
dự buổi tập huấn các thầy, cô Ban Thường vụ Đoàn thanh niên, Khoa Kiểm soát
nhiễm khuẩn Bệnh viện trường.
Buổi
tập huấn đã giúp các đoàn viên, sinh viên có hiểu biết đầy đủ, chính xác hơn về
dịch bệnh Covid-19, đặc biệt là cách phòng bệnh, sử dụng các phương tiện bảo hộ
đối với cán bộ y tế khi phải tham gia chăm sóc và điều trị cho người bệnh, vấn
đề vệ sinh giữ an toàn sức khỏe cho bản thân và cộng đồng. Đoàn viên thanh niên
trường đã chuẩn bị tinh thần và luôn sẵn sàng xung kích tình nguyện tham gia
công tác phòng chống dịch bệnh cùng cả nước nếu tình huống xấu xảy ra. ![](/Image.ashx/image=jpeg/d8e04cec5e834a299b695aa6e0363f93-2.jpg/2.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/c5383ca197244202b4784c2b53a8f633-3.jpg/3.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/14982258d2d644648c96f68d75781d6f-1.jpg/1.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/433c6668deec43bb8339e125e1409a02-4.jpg/4.jpg)
Số lượt đọc:
240
-
Cập nhật lần cuối:
17/03/2020 02:50:00 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Lễ công bố quyết định của Bộ trưởng Bộ Y tế bổ nhiệm lại Phó hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đối với TS.BS Trần Quang Cảnh12/03/2020 09:04' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/385B96D1487E4E3B92384AD10D0C8024/Le_cong_bo_quyet_dinh_cua_Bo_truong_Bo_Y_te_bo_nhi-120x90.jpg) Ngày 11/3/2020, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Bộ Y tế đã tổ chức lễ công bố Quyết định của Bộ trưởng Bộ Y tế bổ nhiệm lại Phó hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương nhiệm kỳ 2020-2025 đối với TS.BS Trần Quang Cảnh. NCS Phạm Thị Thắm bảo vệ thành công luận án tiến sỹ chuyên ngành Triết học28/02/2020 09:14' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/653C80D937A14F9FBFC268AACB5E841D/NCS_Pham_Thi_Tham_bao_ve_thanh_cong_luan_an_tien_s-120x90.jpg) Ngày 28/02/2020, Tại Học viện Báo chí và Tuyên truyền, nghiên cứu sinh Phạm Thị Thắm – Bộ môn Chính trị - GDTC-GDQP Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương NCS Đinh Thị Hoa bảo vệ thành công luận án tiến sỹ Y học chuyên ngành Phục hồi chức năng27/02/2020 09:10' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/ED91156C84AB40FAB7AFCC2D686DAC9E/NCS_Dinh_Thi_Hoa_bao_ve_thanh_cong_luan_an_tien_sy-120x90.jpg) Ngày 28/02/2020 tại trường Đại học Y Hà Nội, nghiên cứu sinh Đinh Thị Hoa - Khoa Phục hồi chức năng, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã bảo vệ thành công luận án tiến sỹ Y học chuyên ngành Phục hồi chức năng NCS Nguyễn Đình Dũng bảo vệ thành công luận án tiến sỹ chuyên ngành Gây mê – Hồi sức19/02/2020 03:49' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/16E37ADF202144D593A2E6F03D4BC4D6/NCS_Nguyen_Dinh_Dung_bao_ve_thanh_cong_luan_an_tie-120x90.jpg) Ngày 10/2/2020, tại Viện Nghiên cứu Khoa học Y Dược lâm sàng 108, NCS. Nguyễn Đình Dũng – Khoa Y, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã bảo vệ thành công luận án tiến sĩ chuyên ngành Gây mê - Hồi sức NCS Lê Thị Thanh Trà bảo vệ thành công luận án tiến sỹ chuyên ngành Kinh tế chính trị18/02/2020 08:57' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A2D4D59550344FC089B75D1BE625D500/NCS_Le_Thi_Thanh_Tra_bao_ve_thanh_cong_luan_an_tie-120x90.jpg) Ngày 16/01/2020, Tại Học viện chính trị - Bộ quốc phòng, nghiên cứu sinh Lê Thị Thanh Trà – Bộ môn Chính trị - GDTC-GDQP Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã bảo vệ thành công luận án tiến sỹ chuyên ngành Kinh tế chính trị với đề tài “Phát triển dịch vụ y tế ở các bệnh viện công lập trên địa bạn tỉnh Hải Dương”. Đoàn Thanh niên phát động phong trào Ký túc xá xanh - sạch - đẹp và phòng ở kiểu mẫu chào mừng 89 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh10/03/2020 04:07' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DF1739744BE147BD98D0744C2C1EFCBE/Doan_Thanh_nien_phat_dong_phong_trao_Ky_tuc_xa_xan-120x90.jpg) Ngày 9/3/2020 tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Đoàn thanh niên trường phối hợp với Phòng Quản lý công tác sinh viên đã tổ chức Lễ phát động phong trào ký túc xá xanh - sạch - đẹp và phòng ở kiểu mẫu chào mừng 89 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh. Bí thư Thành ủy Hải Dương Lê Đình Long thăm và chúc mừng nhà trường nhân dịp ngày Thầy thuốc Việt Nam 27/2/202026/02/2020 09:58' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4E629F6473FB49FBBAE4E3BF50B8C32D/Bi_thu_Thanh_uy_Hai_Duong_Le_Dinh_Long_tham_va_chu-120x90.jpg) Sáng ngày 25/2/2020, đồng chí Lê Đình Long - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Hải Dương; đồng chí Nguyễn Văn Sơn - Phó Chủ tịch UBND thành phố Hải Dương đã đến thăm hỏi, chúc mừng tập thể các y, bác sỹ của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương |
|
|
|
|
|