|
Trang chủ
>
Tin tức | Viện huyết học và truyền máu Trung ương tới thăm và làm việc tại Trường
Ngày 9-3, Viện huyết học và truyền máu Trung ương do TTND.GS.TS Nguyễn Anh Trí – Viện trưởng làm trưởng đoàn tới thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Tiếp đoàn có Lãnh đạo Nhà trường, phòng Đào tạo và Khoa Xét nghiệm. |
![](/Image.ashx/image=pjpeg/23920e70ff914bf2a961d3dba7e92b7d-IMG_5411.jpg/IMG_5411.jpg)
Lãnh đạo Nhà trường trong buổi làm việc với Viện huyết học và truyền máu Trung ương | |
Trong tiến trình của buổi làm việc, hai bên đã cùng nhau trao đổi và thống nhất một số vấn đề hợp tác trong việc đào tạo kỹ thuật viên xét nghiệm. Theo đó, trong năm 2012, Nhà trường sẽ mở hai lớp đào tạo hệ vừa làm vừa học tại Viện huyết học và truyền máu Trung ương, từ Trung cấp và Cao đẳng lên Đại học. Viện huyết học và truyền máu Trung ương sẽ tiếp nhận sinh viên và cán bộ, giảng viên khoa Xét nghiệm tới thực tập và nghiên cứu khoa học.
![](/Image.ashx/image=pjpeg/c1d61f0e297e4afdae4c0ad09fab802f-IMG_5400.jpg/IMG_5400.jpg)
|
![](/Image.ashx/image=pjpeg/f7ef4c34d5ec44938953b16c57ebee55-IMG_5396.jpg/IMG_5396.jpg)
|
Viện huyết học và truyền máu Trung ương đi thăm phòng thực hành lâm sàng huyết học và Trung tâm xét nghiệm Labo của Trường |
Phát biểu tại buổi làm việc, TTND. PGS.TS Vũ Đình Chính – Hiệu trưởng Nhà trường chào mừng Đoàn đã tới thăm và làm việc, đồng thời nhấn mạnh việc hợp tác đào tạo kỹ thuật viên ngành xét nghiệm giữa Viện và Nhà trường không chỉ đối với sinh viên mà còn hợp tác trong lĩnh vực nghiên cứu khoa học và đào tạo nguồn nhân lực cho Trường. Cuối buổi làm việc, Đoàn đi thăm phòng thực hành lâm sàng huyết học của sinh viên và Trung tâm xét nghiệm Labo Nhà trường.
![](/Image.ashx/image=pjpeg/1236927bcbc44370b88369c1dd83f47a-IMG_5419.jpg/IMG_5419.jpg)
Lãnh đạo Nhà trường chụp ảnh lưu niệm với Viện huyết học và truyền máu Trung ương Số lượt đọc:
20581
-
Cập nhật lần cuối:
13/03/2012 01:16:07 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Ban nữ công tổ chức tọa đàm: “Phụ nữ với gia đình và xã hội”09/03/2012 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/5E672836BCF148028F782C6C3466754A/Ban_nu_cong_to_chuc_toa_dam_Phu_nu_voi_gia_dinh_va-120x90.jpg) Nhân dịp kỷ niệm 102 năm ngày Quốc tế phụ nữ 8-3. Ngày 7-3, Ban nữ công Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức buổi tọa đàm: “ Phụ nữ với gia đình và xã hội”. Tham dự buổi Lễ kỷ niệm có Lãnh đạo Nhà trường, Trưởng các Khoa, phòng, bộ môn cùng đông đảo các cán bộ, giảng viên nữ trong Nhà trường. Đại học Điều dưỡng Nhật Bản tới thăm và làm việc tại Trường05/03/2012 08:45' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DFE1D10D355743FA8CB7A35B048D834E/Dai_hoc_Dieu_duong_Nhat_Ban_toi_tham_va_lam_viec_t-120x90.jpg) Để chuẩn bị cho khóa thực tập Điều dưỡng Quốc tế của sinh viên Nhật Bản vào tháng 7 năm 2012. Ngày 1-3, Trường Đại học Điều dưỡng Quốc gia Nhật Bản do GS HiguChi Machikio- Phụ trách quan hệ Quốc tế làm trưởng Đoàn đã tới thăm và làm việc tại ... Các đoàn đại biểu chúc mừng ngày Thầy thuốc Việt nam tại Trường28/02/2012 03:44' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6489604744A44460A5CB262798906ACB/Cac_doan_dai_bieu_chuc_mung_ngay_Thay_thuoc_Viet_n-120x90.jpg) Nhân dịp kỷ niệm 57 năm ngày Thầy thuốc Việt Nam, ngày 27-2 các Đoàn đại biểu đại diện cho UBND tỉnh Hải Dương, các Sở, Ban ngành của tỉnh, Lãnh đạo các bệnh viện tuyến tỉnh, huyện, các đơn vị liên kết với Nhà trường trong quá trình đào tạo và học sinh-sinh viên các Khoa, bộ môn đã đến thăm và chúc mừng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Giao lưu bóng đá chào mừng ngày Thầy thuốc Việt Nam 24/02/2012 12:00' AM Hội đồng nghiệm thu Đề án Trung tâm Ngoại ngữ –Tin học23/02/2012 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/ED1CF2227DDE47D687EE7EA364D82F57/Hoi_dong_nghiem_thu_De_an_Trung_tam_Ngoai_ngu_-Tin-120x90.jpg) Ngày 23-2, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức nghiệm thu Đề án tổ chức và hoạt động Trung tâm Ngoại ngữ –Tin học. Tham dự buổi nghiệm thu có TTND.PGS.tS Vũ Đình Chính-Chủ tịch Hội đồng, Hiệu trưởng Nhà trường, các thành viên trong Hội đồng khoa học cùng cán bộ, giảng viên Trung tâm ngoại ngữ-tin học Nhà trường. Tổ chức nghiệm thu chương trình đào tạo Kỹ năng mềm22/02/2012 02:48' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/48F02D99E5BF439FAEC1D4B90ECDEE84/To_chuc_nghiem_thu_chuong_trinh_dao_tao_Ky_nang_me-120x90.jpg) Chiều ngày 21-2, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức nghiệm thu chương trình đào tạo kỹ năng mềm. Đây là cuốn tài liệu dành cho đối tượng là sinh viên năm thứ nhất hệ Cao đẳng, Đại học ngành Điều dưỡng, kỹ thuật y học. Tham dự buổi nghiệm thu có các thành viên trong Hội đồng, các phòng ban liên quan và cán bộ, giảng viên bộ môn Chính trị và bộ môn Y đức xã hội học. Đoàn giám sát đào tạo nhân rộng tại Việt Nam tới thăm và làm việc tại Trường.22/02/2012 01:53' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E328E983ADF9475E9AA8F2423324ECFE/Doan_giam_sat_dao_tao_nhan_rong_tai_Viet_Nam_toi_t-120x90.jpg) Trong khuôn khổ hợp tác Điều dưỡng do quỹ Temasek Foun dation và Viện đào tạo Kỹ thuật Singapore (ITE). Sáng ngày 21-2 Đoàn giám sát đào tạo nhân rộng tại Việt Nam ITE đã tới thăm và làm việc với Khoa Điều dưỡng, bộ môn Lâm sàng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Cùng đi với Đoàn có Bà Suppiah – Giảng viên cao cấp ITE. Về phía Nhà trường có TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Hiệu trưởng, Phòng Đào tạo và Phòng QLKH&HTQT. |
|
|
|
|
|