|
Trang chủ
>
Tin tức | Đại học Điều dưỡng Nhật Bản tới thăm và làm việc tại Trường
Để chuẩn bị cho khóa thực tập Điều dưỡng Quốc tế của sinh viên Nhật Bản vào tháng 7 năm 2012. Ngày 1-3, Trường Đại học Điều dưỡng Quốc gia Nhật Bản do GS HiguChi Machikio- Phụ trách quan hệ Quốc tế làm trưởng Đoàn đã tới thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, cùng đi với Đoàn còn có giảng viên Kyoko. Làm việc với Đoàn có Lãnh đạo Nhà trường, các phòng ban liên quan và Khoa Điều Dưỡng. |
![](/Image.ashx/image=pjpeg/a80633d89dde42d18ca9eb7be415e9bd-IMG_5163.jpg/IMG_5163.jpg)
TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Hiệu trưởng chào mừng Đoàn Trường Đại học Điều dưỡng Quốc gia Nhật Bản tới thăm và làm việc tại Trường |
|
![](/Image.ashx/image=pjpeg/170956faeb9a4ecfa5562429711ec5bd-IMG_5156.jpg/IMG_5156.jpg)
Lãnh đạo Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và Trường Đại học Điều dưỡng Quốc gia Nhật Bản trong buổi làm việc |
|
Tại buổi làm việc, hai bên đã đánh giá những kết quả đạt được tại đợt thực tập của sinh viên Điều Dưỡng Nhật Bản tháng 7 năm 2011 và đưa ra những điểm cần rút kinh nghiệm cho khóa thực tập năm nay. Tiếp đó, hai bên thống nhất kế hoạch, nội dung, chương trình đợt thực tập cho 105 sinh viên Điều dưỡng Nhật Bản vào cuối tháng 7 năm 2012. |
Phát biểu tại buổi làm việc, thay mặt Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Hiệu trưởng chào mừng Đoàn đã tới thăm và làm việc tại Trường và nhấn mạnh mối quan hệ hợp tác giữa hai Nhà trường đã thể hiện trong văn bản ghi nhớ, đồng thời mong rằng: ngoài việc hợp tác trao đổi về sinh viên, hai Nhà trường sẽ hợp tác trong vấn đề đào tạo và nghiên cứu khoa học. Trong tiến trình của buổi làm việc, Đoàn Đại học Điều dưỡng Quốc gia Nhật Bản đã đi thăm bệnh viện đa khoa huyện Bình Giang và trạm y tế xã Long Xuyên.
![](/Image.ashx/image=pjpeg/de13965529da45d6b0cedccae344068a-IMG_5166.jpg/IMG_5166.jpg)
Lãnh đạo Nhà trường chụp ảnh lưu niệm với GS HiguChi Machikio - Trường Đại học Điều dưỡng Quốc gia Nhật Bản
Số lượt đọc:
20328
-
Cập nhật lần cuối:
05/03/2012 08:46:33 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Các đoàn đại biểu chúc mừng ngày Thầy thuốc Việt nam tại Trường28/02/2012 03:44' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6489604744A44460A5CB262798906ACB/Cac_doan_dai_bieu_chuc_mung_ngay_Thay_thuoc_Viet_n-120x90.jpg) Nhân dịp kỷ niệm 57 năm ngày Thầy thuốc Việt Nam, ngày 27-2 các Đoàn đại biểu đại diện cho UBND tỉnh Hải Dương, các Sở, Ban ngành của tỉnh, Lãnh đạo các bệnh viện tuyến tỉnh, huyện, các đơn vị liên kết với Nhà trường trong quá trình đào tạo và học sinh-sinh viên các Khoa, bộ môn đã đến thăm và chúc mừng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Giao lưu bóng đá chào mừng ngày Thầy thuốc Việt Nam 24/02/2012 12:00' AM Hội đồng nghiệm thu Đề án Trung tâm Ngoại ngữ –Tin học23/02/2012 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/ED1CF2227DDE47D687EE7EA364D82F57/Hoi_dong_nghiem_thu_De_an_Trung_tam_Ngoai_ngu_-Tin-120x90.jpg) Ngày 23-2, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức nghiệm thu Đề án tổ chức và hoạt động Trung tâm Ngoại ngữ –Tin học. Tham dự buổi nghiệm thu có TTND.PGS.tS Vũ Đình Chính-Chủ tịch Hội đồng, Hiệu trưởng Nhà trường, các thành viên trong Hội đồng khoa học cùng cán bộ, giảng viên Trung tâm ngoại ngữ-tin học Nhà trường. Tổ chức nghiệm thu chương trình đào tạo Kỹ năng mềm22/02/2012 02:48' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/48F02D99E5BF439FAEC1D4B90ECDEE84/To_chuc_nghiem_thu_chuong_trinh_dao_tao_Ky_nang_me-120x90.jpg) Chiều ngày 21-2, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức nghiệm thu chương trình đào tạo kỹ năng mềm. Đây là cuốn tài liệu dành cho đối tượng là sinh viên năm thứ nhất hệ Cao đẳng, Đại học ngành Điều dưỡng, kỹ thuật y học. Tham dự buổi nghiệm thu có các thành viên trong Hội đồng, các phòng ban liên quan và cán bộ, giảng viên bộ môn Chính trị và bộ môn Y đức xã hội học. Đoàn giám sát đào tạo nhân rộng tại Việt Nam tới thăm và làm việc tại Trường.22/02/2012 01:53' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E328E983ADF9475E9AA8F2423324ECFE/Doan_giam_sat_dao_tao_nhan_rong_tai_Viet_Nam_toi_t-120x90.jpg) Trong khuôn khổ hợp tác Điều dưỡng do quỹ Temasek Foun dation và Viện đào tạo Kỹ thuật Singapore (ITE). Sáng ngày 21-2 Đoàn giám sát đào tạo nhân rộng tại Việt Nam ITE đã tới thăm và làm việc với Khoa Điều dưỡng, bộ môn Lâm sàng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Cùng đi với Đoàn có Bà Suppiah – Giảng viên cao cấp ITE. Về phía Nhà trường có TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Hiệu trưởng, Phòng Đào tạo và Phòng QLKH&HTQT. Gặp mặt kỷ niệm ngày thầy thuốc Việt Nam 27-221/02/2012 07:19' AM Sáng ngày 18-2, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương long trọng tổ chức buổi gặp mặt kỷ niệm ngày thầy thuốc Việt Nam 27-2. Tham dự buổi lễ có TS. Đoàn Mạnh Tiến Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Y tế tỉnh Hải Dương, TTND.Ts Bùi Đức Long – Phó giám đốc Sở y tế, Giám đốc Bệnh viện Đa khoa tỉnh, Phó Hiệu trưởng Nhà trường; Giám đốc các bệnh viện Lao phổi, bệnh biện Nhi, bệnh viện Điều dưỡng phục hồi chức năng, bệnh viện Phụ sản tỉnh Hải Dương, bệnh viện đa khoa huyện Cẩm Giàng, Kim Thành và Trưởng trạm y tế thuộc một số huyện và Thành phố Hải Dương cùng đông đảo cán bộ, thầy thuốc Nhà trường Đoàn đánh giá Dự án “ Chương trình phát triển nguồn nhân lực y tế” làm việc tại Trường20/02/2012 08:27' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/288EA6DFBF234957A2598B635692C6A7/Doan_danh_gia_Du_an_Chuong_trinh_phat_trien_nguon_-120x90.jpg) Với mục đích tìm hiểu nguồn nhân lực giảng dạy, chất lượng trang thiết bị và cơ sở vật chất của Nhà trường. Ngày 17-2, Đoàn đánh giá dự án “ Chương trình phát triển nguồn nhân lực y tế” (ADB) làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Cùng đi với Đoàn có PGS.TS Trần Quốc Kham – Giám đốc chương trình phát triển y tế, Ngài Sioert Pots ma- Trưởng dự án. Làm việc với Đoàn có Lãnh đạo Nhà trường và các phòng ban có liên quan |
|
|
|
|
|