|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức tuần sinh hoạt chính trị đầu năm học 2011-2012 Từ ngày 12 đến ngày 17 tháng 9 năm 2011, trường Đại
học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức tuần sinh hoạt chính trị đầu năm học 2011-2012
cho khối cán bộ, viên chức và tuần sinh hoạt chính trị đợt II cho khối học
sinh, sinh viên.
Trong
tuần sinh hoạt chính trị, cán bộ, viên chức và các lớp học sinh, sinh viên
nghiêm túc đánh giá kết quả nhiệm vụ năm học 2010-2011 và triển khai kế hoạch
năm học mới. Đặc biệt khối cán bộ, viên chức thảo luận đóng góp ý kiến xây dựng
quy ước trách nhiệm chính quyền, công đoàn và phương thức phân phối phúc lợi
của cơ quan. Đề xuất các giải pháp nhằm khắc phục những khó khăn vướng mắc về
cơ sở vật chất, nguồn nhân lực để thực hiện nhiệm vụ năm học mới, đặc biệt như:
Nâng cao chất lượng đào tạo chống quá tải thực tập bệnh viện, các giải pháp
nâng cao đời sống cho cán bộ, giảng viên và học sinh, sinh viên, các biện pháp
tăng cường quản lý học sinh, sinh viên, nâng cao y đức của thầy và trò trong
tình hình mới. Đây là thời gian quan trọng để thầy và trò nhà trường tập trung
trí tuệ trao đổi thảo luận và đề ra các nhóm giải pháp để thực hiện thắng lợi
nhiệm vụ năm học 2011-2012. ![](/Image.ashx/image=jpeg/a18fece21c76497a85937ddff8def2a4-IMG_0779.JPG/IMG_0779.JPG)
Cán bộ, giảng viên Nhà trường nghiêm túc tham gia tuần sinh hoạt chính
trị đầu năm học ![](/Image.ashx/image=jpeg/11ef1536124c40acb62361ac6f1130ad-IMG_0782.JPG/IMG_0782.JPG)
TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính Hiệu trưởng nhà trường đánh giá kết quả thực hiện
nhiệm vụ năm học 2010-2011, triển khai kế hoạch năm học 2011-2012
![](/Image.ashx/image=jpeg/5c5cc69591194313be8303909b722a99-IMG_0776.JPG/IMG_0776.JPG) ThS Phạm
Xuân Thành Phó Hiệu trưởng phổ biến các quy định và quy chế
đào tạo năm học 2011-2012
![](/Image.ashx/image=jpeg/f4329577d32a43ae999916669b14b37a-IMG_0835.JPG/IMG_0835.JPG) Cán bộ, giảng viên khu vực khối Đào tạo tham gia thảo luận và đề xuất các giải pháp thực
hiện nhiệm vụ năm học
![](/Image.ashx/image=jpeg/dc78bbdd09914f2494939234246be5cb-IMG_0851.JPG/IMG_0851.JPG)
![](/Image.ashx/image=jpeg/ef4fcf07e3064e17a9bd98f068dc5418-IMG_0855.JPG/IMG_0855.JPG) Tuần sinh
hoạt chính trị đầu năm thu hút đông đảo học sinh, sinh viên trong trường
tham dự Số lượt đọc:
20836
-
Cập nhật lần cuối:
27/09/2011 04:25:49 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Đoàn TNCS Hồ Chí Minh trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Đại hội Chi đoàn điểm16/09/2011 06:29' PM Tối ngày 13 tháng 9
năm 2011, Chi đoàn Xét nghiệm 2B tổ chức Đại hội Chi đoàn điểm trong toàn
trường... Tổ chức khóa học giáo dục quốc phòng cho sinh viên năm thứ nhất15/09/2011 05:09' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A8F02F5509B146DDA254AEE2A174A1AB/To_chuc_khoa_hoc_giao_duc_quoc_phong_cho_sinh_vien-120x90.jpg) Từ ngày 12 tháng 9 đến ngày 30 tháng 9 năm 2011, trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức khóa học giáo dục quốc phòng cho sinh viên năm thứ nhất dưới sự giảng dạy của các giảng viên trường Quân sự tỉnh Hải Dương... Hội đồng chức danh giáo sư ngành Y tế đến thăm trường14/09/2011 10:18' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6488E1AADC4E49B8A25C440E478C6B69/Hoi_dong_chuc_danh_giao_su_nganh_Y_te_den_tham_tru-120x90.jpg) Ngày 13 tháng 9 năm 2011, Hội đồng chức danh Giáo sư ngành Y tế do Trung tướng.GS.TS Phạm Gia Khánh, nguyên Giám đốc Học viện Quân y, Chủ tịch Hội đồng đã đến thăm trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương... Hội thảo Xây dựng phương pháp và chỉ tiêu đánh giá học tập14/09/2011 10:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E1AF7BDCE8CD4880AE9867E836F48E32/Hoi_thao_Xay_dung_phuong_phap_va_chi_tieu_danh_gia-120x90.jpg) Ngày 9 tháng 9 năm 2011, trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức hội thảo “Xây dựng phương pháp và chỉ tiêu đánh giá học tập”. Hội thảo nhằm đánh giá nâng cao năng lực đào tạo điều dưỡng ở Việt Nam... Đoàn TNCS Hồ Chí Minh trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương dọn vệ sinh môi trường đầu năm học08/09/2011 02:24' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DD0C98A5A25E416083270D7B94CC2868/Doan_TNCS_Ho_Chi_Minh_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te-120x90.jpg) Hưởng ứng “ Năm thanh niên” do Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh phát động và nhân dịp đầu năm học mới 2011-2012, trong hai ngày 5-6 tháng 9 năm 2011, trên 1000 đoàn viên, học sinh, sinh viên trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức quét dọn vệ sinh môi trường... Hội thảo thiết kế khung chương trình giảng dậy dựa vào năng lực08/09/2011 02:10' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4802E3CAA2B549A88E1B94C53A98088C/Hoi_thao_thiet_ke_khung_chuong_trinh_giang_day_dua-120x90.jpg) Trong hai ngày từ 7 - 8 tháng 9 năm 2011, tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã diễn ra hội thảo: “ thiết kế khung chương trình giảng dạy dựa vào năng lực”. Tham dự hội thảo có GS Genvevie Gray; TS YVonne Osborne là chuyên gia đến từ trường Đại học Công nghệ Queen Leand (QUT), một số trưởng phòng, trưởng bộ môn và giảng viên liên quan đến chương trình đào tạo... Hội thảo góp ý tài liệu dạy - học kỹ năng Điều dưỡng06/09/2011 08:33' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/78EF4D79F01549D6AA62C298370C21CA/Hoi_thao_gop_y_tai_lieu_day-hoc_ky_nang_Dieu_duong-120x90.jpg) Trong hai ngày 5-6 tháng 9 năm 2011, tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội thảo: Góp ý tài liệu dạy-học kỹ năng điều dưỡng. Đây là hoạt động thuộc dự án SMS trong chương trình nâng cao năng lực nguồn nhân lực y tế trong các trường cao đẳng, trung cấp chuyên nghiệp.
|
|
|
|
|
|