|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đạt 01 giải B và 01 giải C giải thưởng Khoa học - Công nghệ Côn Sơn lần thứ IV Chiều ngày 16/1/2017 Liên hiệp các Hội Khoa học Kỹ thuật tỉnh Hải Dương đã tổ chức trao giải thưởng Khoa học - Công nghệ Côn Sơn lần thứ IV. Tới dự có GS.Viện sĩ, TSKH. Đặng Vũ Minh - Chủ tịch Liên hiệp các Hội Khoa học Kỹ thuật Việt Nam, đồng chí Nguyễn Mạnh Hiển - UVTW Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh cùng các đồng chí lãnh đạo UBND tỉnh, HĐND tỉnh và các sở, ban ngành của tỉnh Hải Dương. Ban tổ chức giải thưởng Khoa học - Công nghệ Côn Sơn lần thứ IV đã lựa chọn được 33 công trình để trao 3 giải A, 6 giải B, 9 giải C và 15 giải khuyến khích. Trong đó, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương là Trường đại học, cao đẳng duy nhất ở Hải Dương đạt 01 giải B và 01 giải C. Giải B là công trình “Nghiên cứu thực trạng bệnh thoái hóa khớp gối và hiệu quả nâng cao năng lực chẩn đoán, xử trí của cán bộ y tế xã tại tỉnh Hải Dương” của tác giả TS.BS. Đinh Thị Diệu Hằng - Hiệu trưởng Giải C là công trình: “Nghiên cứu giá trị chụp cộng hưởng tử, chụp mạch số hóa xóa nền trong chẩn đoán, điều trị u màng não” của tác giả PGS.TS. Trần Văn Việt - Trưởng khoa Chẩn đoán hình ảnh Giải thưởng Khoa học - Công nghệ Côn Sơn là giải thưởng cao nhất về lĩnh vực Khoa học & Công nghệ của tỉnh Hải Dương được xét 5 năm một lần. Số lượt đọc:
20417
-
Cập nhật lần cuối:
17/01/2017 05:11:13 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Bệnh viện trường tổ chức Tập huấn xử trí sốc phản vệ12/01/2017 09:45' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/16F2C3C447E8441EA4CDF4B3C7F8A7E3/Bo_phan_dua_tin_len_trang_Web_kinh_trinh_Thay_noi_-120x90.jpg) Ngày 11/1/2017, Bệnh viện trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức “Tập huấn xử trí sốc phản vệ” cho các y bác sỹ bệnh viện, trưởng trạm y tế xã và cán bộ trung tâm y tế một số huyện, thành phố trên địa bàn tỉnh Hải Dương Giao lưu văn nghệ chào mừng 67 năm ngày truyền thống HSSV Việt Nam (9/1/1950 – 9/1/2017)10/01/2017 02:30' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2AE6CD2626764E22A60BFCCE2BF39447/Giao_luu_van_nghe_chao_mung_67_nam_ngay_truyen_tho-120x90.jpg) Tối ngày 8/1/2017, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Hội sinh viên trường đã phối hợp cùng Hội sinh viên Trường Cao đẳng Dược TW Hải Dương và Cao đẳng Hải Dương tổ chức Giao lưu văn nghệ chào mừng 67 năm ngày truyền thống sinh viên Việt Nam. Tập huấn phương pháp nghiên cứu khoa học cho giảng viên10/01/2017 02:18' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E67C662DDB3947A5969561F936EADAB0/Tap_huan_phuong_phap_nghien_cuu_khoa_hoc_cho_giang-120x90.jpg) Ngày 6-7/1/2017, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã tổ chức lớp tập huấn “Phương pháp nghiên cứu khoa học” cho các giảng viên nòng cốt NCKH của trường. Đoàn Thanh niên, Hội sinh viên Trường tham gia chương trình tình nguyện “Đông ấm vùng cao 2016”05/01/2017 10:53' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D5D5A2A3517945E8967747DA75DB5459/Doan_Thanh_nien_Hoi_sinh_vien_Truong_tham_gia_chuo-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch của Tỉnh đoàn Hải Dương về triển khai chương trình
tình nguyện mùa đông, từ ngày 29-31/12/2016, Đoàn thanh niên, Hội sinh
viên Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã phối hợp với Hội sinh
viên các trường đại học, cao đẳng trên địa bàn tỉnh tham gia chương
trình tình nguyện “Đông ấm vùng cao 2016” Làm việc với Tổ chức Uỷ ban y tế Hà Lan về triển khai hoạt động hợp tác trong năm thứ hai04/01/2017 09:33' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/8748BC18653B4594A5BC18D490F93FFD/Lam_viec_voi_To_chuc_Uy_ban_y_te_Ha_Lan_ve_trien_k-120x90.jpg) Sáng ngày 3/1/2017, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với ThS. Phạm Dũng – Giám đốc dự án,Tổ chức Uỷ ban y tế Hà Lan (MCNV) tại Việt Nam để triển khai các hoạt động hợp tác trong năm thứ hai và những năm tiếp theo. Làm việc với chuyên gia xạ trị - Trường Đại học Yuanpei - Đài Loan04/01/2017 09:31' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3C0126B7F2C8416FAECC12EA36B2C47C/Lam_viec_voi_chuyen_gia_xa_tri-Truong_Dai_hoc_Yuan-120x90.jpg) Sáng ngày 3/1/2017, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi làm việc với đoàn chuyên gia xạ trị - Trường Đại học Yuanpei, Đài Loan Làm việc với Viện đại học Hallym – Hàn Quốc30/12/2016 04:44' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/14A823C6201944F0B1B60C6C8325B45E/Bo_phan_dua_tin_len_trang_Web_kinh_trinh_Thay_noi_-120x90.jpg) Ngày 29/12/2016, TS. Kim Sung – il - Viện đại học Hallym đã đến thăm và làm việc với Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương. Tiếp đoàn có TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Chủ tịch Hội đồng trường, TS.BS Trần Quang Cảnh – Phó hiệu trưởng nhà trường. |
|
|
|
|
|