|
Trang chủ
>
Tin tức | Lễ trao Bằng tốt nghiệp Đại học hệ Vừa làm vừa học khóa 2009-2011 Ngày 24 tháng 6 năm 2011, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ trao bằng tốt nghiệp đại học hệ vừa làm vừa học khoá 2009-2011 cho 225 học viên, trong đó đào tạo tại Trường 04 lớp theo các chuyên ngành Điều dưỡng, Kỹ thuật Xét nghiệm, Kỹ thuật Hình ảnh và Vật lý trị liệu đồng thời đào tạo theo địa chỉ 02 lớp Điều dưỡng cho Bộ Công an và thành phố Hải Phòng. Đây là khoá học đầu tiên đào tạo liên thông từ trình độ cao đẳng lên trình độ đại học của Trường. Tới dự buổi Lễ có PGS.TS Bùi Ngọc Tiến – Phó Giám đốc Bệnh viện 19.8, Bộ Công an, TS Trịnh Thị Minh Lý - Phó Giám đốc Sở Y tế Hải Phòng, BSCKII.Ths Trần Hoài Nam - Phó Giám đốc Bệnh viện Việt Tiệp Hải Phòng, Ban Giám Hiệu, Cán bộ quản lý của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương cùng các học viên của khoá học. Trong khóa học mặc dù có nhiều khó khăn, thử thách, đặc biệt đối với các học viên như: vừa đi học vừa tham gia hoạt động chuyên môn tại đơn vị, nhiều học viên đã lớn tuổi, ở nhiều tỉnh thuộc vùng miền núi khó khăn như: Yên Bái, Lào Cai, Cao Bằng, Điện Biên, Sơn La, Hà Giang… phải xa gia đình tập trung về trường để học tập nhưng với sự tâm huyết của đội ngũ giảng viên, sự phối hợp giữa các phòng ban, bộ môn trong việc thực hiện kế hoạch dạy học, sự ủng hộ, giúp đỡ của các bệnh viện, cơ sở y tế, sự quyết tâm học tập của các học viên do vậy khóa học đã đảm bảo đúng tiến độ và chất lượng. Kết quả: tỷ lệ tốt nghiệp loại Khá, Giỏi đạt trên 93%, trong đó 18 học viên có thành tích tiêu biểu toàn khoá học đã được Nhà trường tặng giấy khen. Chương trình văn nghệ chào mừngTTND.PGS.TS Vũ Đình Chính - Hiệu trưởng Nhà trường trao giấy khen cho các học viên có thành tích tiêu biểu toàn khoá học
TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính, PGS.TS Bùi Ngọc Tiến và các học viên của lớp ĐH Điều dưỡng Bệnh viện 19.8, Bộ Công an
Số lượt đọc:
20648
-
Cập nhật lần cuối:
12/07/2011 08:13:48 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PMNgày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PMTrong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PMĐể chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AMNgày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AMNgày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AMNgày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PMNgày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Sinh hoạt khoa học chuyên đề Chẩn đoán và Xử trí đột quỵ27/06/2011 12:00' AMNgày 23 tháng 6 năm 2011, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp cùng Hội Thầy thuốc quân y tỉnh Hải Dương tổ chức Hội nghị sinh hoạt khoa học chuyên đề: “ Chẩn đoán và xử trí đột quỵ ” Chuyên gia Dinh dưỡng Nhật Bản làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương16/06/2011 07:49' AMĐoàn chuyên gia về dinh dưỡng Nhật Bản, do giáo sư Shigeru Yamamoto - Đại học Ochanomizu, Trưởng ban Hợp tác quốc tế Hội Dinh dưỡng tiết chế Nhật Bản làm trưởng đoàn đã làm việc tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương.
Mít tinh hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương06/06/2011 10:05' AMĐể hưởng ứng năm Quốc tế về rừng, ngày 5 tháng 6 năm 2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Hội Cựu chiến binh tỉnh Hải Dương phối hợp với Sở Tài nguyên & môi trường và Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Mít tinh hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới và Lễ phát động “Cựu chiến binh tích cực tham gia hoạt động bảo vệ môi trường”
Họp thường niên và chuẩn bị kế hoạch triển khai các hoạt động Dự án SMS năm 201103/06/2011 09:01' AMNgày 30 tháng 5 năm 2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Ban Quản lý Dự án SMS tổ chức Hội thảo thường niên và triển khai kế hoạch hoạt động năm 2011
Khai mạc lớp tập huấn về Xây dựng tài liệu dạy học02/06/2011 06:09' PMngày 30 tháng 5 năm 2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Ban Quản lý Dự án SMS đã khai mạc đợt tập huấn thứ 2 về xây dựng và phát triển tài liệu dạy - học
Thông tin tuyển dụng năm 201101/06/2011 05:33' PM Tổ chức bầu cử tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương01/06/2011 07:11' AMNgày 22 tháng 5 năm 2011, 3444 cử tri Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tham gia bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIII và đại biểu hội đồng nhân dân tỉnh, đại biểu hội đồng nhân dân thành phố Hải Dương nhiệm kỳ 2011- 2016 |
|
|
|
|
|