|
Trang chủ
>
Tin tức | Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức học tập, nghiên cứu, quán triệt Nghị quyết hội nghị lần thứ 8, Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII
Ngày 29/12/2023, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã tổ
chức nghiên cứu, học tập, quán triệt Nghị quyết hội nghị lần thứ 8, Ban Chấp
hành Trung ương Đảng khóa XIII cho toàn thể cán bộ, đảng viên, viên chức trong
toàn Đảng bộ. Trực tiếp tới dự và quán triệt Hội nghị có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị
Diệu Hằng, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường. Tham dự có TS.BS Phạm Thị
Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách trường; TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu
trưởng, các thầy cô trong Đảng ủy, Hội đồng trường.
Tại hội nghị, các đồng chí cán bộ, đảng viên, viên chức đã được nghe TTƯT.PGS.TS
Đinh Thị Diệu Hằng, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường trực tiếp quán
triệt, triển khai học tập các Nghị quyết, cụ thể:
- Nghị quyết số 42-NQ/TW ngày 24/11/2023 về tiếp tục đổi mới, nâng cao
chất lượng chính sách xã hội, đáp ứng yêu cầu sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ
quốc trong giai đoạn mới;
- Nghị quyết số 43-NQ/TW ngày 24/11/2023 về tiếp tục phát huy truyền
thống, sức mạnh đại đoàn kết toàn dân tộc, xây dựng đất nước ta ngày càng phồn
vinh, hạnh phúc;
- Nghị quyết số 44-NQ/TW ngày 24/11/2023 về “Chiến lược bảo vệ Tổ quốc
trong tình hình mới”;
- Nghị quyết số 45-NQ/TW ngày 24/11/2023 về tiếp tục xây dựng và phát huy
vai trò của đội ngũ trí thức đáp ứng yêu cầu phát triển đất nước nhanh và bền
vững trong giai đoạn mới.
Phát biểu tại Hội nghị, TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng, Bí thư Đảng ủy, Chủ
tịch Hội đồng trường yêu cầu Đảng bộ, các chi bộ cần xây dựng kế hoạch cụ thể
để triển khai có hiệu quả các Nghị quyết Trung ương 8 khóa XIII, gắn liền với
các nhiệm vụ cụ thể trong các lĩnh vực đào tạo, nghiên cứu khoa học, khám chữa
bệnh, xây dựng và phát triển đội ngũ, bồi dưỡng cán bộ…đề nghị tất cả cán bộ,
đảng viên, viên chức và sinh viên trường tiếp tục nỗ lực, khắc phục khó khăn,
đoàn kết, vượt khó, hoàn thành tốt nhiệm vụ năm học 2023-2024. Nhân dịp này, Bí
thư Đảng ủy - Chủ tịch Hội đồng trường đã gửi lời chúc sức khỏe, hạnh phúc,
thành đạt tới cán bộ viên chức và sinh viên nhà trường nhân dịp bước sang năm
mới Giáp Thìn 2024.
![](/Image.ashx/image=jpeg/d6dce2c32fbd47599fc11cdd6673c6e7-1.jpg/1.jpg)
TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường quán triệt Nghị quyết Hội nghị lần thứ Tám BCH Trung ương Đảng khóa XIII
![](/Image.ashx/image=jpeg/f0ec08dad0c643e993084c52cabf4470-2.jpg/2.jpg)
Quang cảnh hội nghị
Số lượt đọc:
136
-
Cập nhật lần cuối:
10/06/2024 08:39:51 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tập huấn công tác cố vấn học tập năm học 2023-202428/12/2023 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F93E3DF8255E47E49F9E85EB3D685FB1/Tap_huan_cong_tac_co_van_hoc_tap_nam_hoc_2023-2024-120x90.jpg) Ngày 22/12/2023, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn cho cố vấn học tập của trường năm học 2023-2024. Tham dự có TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng; các phòng chức năng, Trưởng khoa và cố vấn học tập các khoa chuyên ngành
Tập huấn Đổi mới chương trình đào tạo y khoa dựa trên năng lực: Lượng giá theo mục tiêu học tập và viết câu hỏi MCQ22/12/2023 05:03' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E8915F57CE0240ADA822B4084B05BC02/Tap_huan_Doi_moi_chuong_trinh_dao_tao_y_khoa_dua_t-120x90.jpg)
Thực hiện các hoạt động thuộc dự án IMPACT - MED giai đoạn 2, trong hai ngày 19-20/12/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn “Đổi mới chương trình đào tạo dựa trên năng lực: Lượng giá theo mục tiêu học tập và viết câu hỏi MCQ” cho 80 giảng viên trường tham gia giảng dạy các học phần trong CTĐT y khoa. Tham dự có ThS. Nguyễn Thị Tuyết Mai – Điều phối viên Dự án HAIVN. Về phía Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự có TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng nhà trường; Đại diện các phòng chức năng, các thành viên Ban đổi mới CTĐT Y khoa của trường, tổ thư ký, các tiểu ban.
Tổ chức hướng dẫn viết báo cáo chuyên đề tốt nghiệp cho học viên chuyên khoa I – khóa 113/12/2023 07:24' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FE85A97B1B2944D6A99AB692C4D709DC/To_chuc_huong_dan_viet_bao_cao_chuyen_de_tot_nghie-120x90.jpg) Chiều ngày 8/12/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã triển khai hướng dẫn viết báo cáo chuyên đề tốt nghiệp cho các học viên chuyên khoa I – khóa 1. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng; Phòng Quản lý Đào tạo, Quản lý khoa học công nghệ và hợp tác quốc tế, Phòng Khảo thí và bảo đảm chất lượng, đại diện các khoa, bộ môn liên quan.
Tọa đàm nâng cao chất lượng học tiếng Anh cho sinh viên năm thứ nhất07/12/2023 10:44' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/EA12728AD8CD4063B7ED0D7111CEC2A0/Toa_dam_nang_cao_chat_luong_hoc_tieng_Anh_cho_sinh-120x90.jpg) Chiều ngày 30/11/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Tọa đàm nâng cao chất lượng học tập tiếng Anh cho hơn 600 sinh viên năm thứ nhất trình độ đại học các chuyên ngành. Tham dự có TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách trường; Phòng quản lý đào tạo, Phòng Công tác sinh viên, Bộ môn Ngoại ngữ; trưởng các khoa chuyên ngành và cố vấn học tập.
Nghiên cứu sinh Vũ Đình Tuyên bảo vệ thành công luận án Tiến sĩ chuyên ngành dịch tễ học01/12/2023 10:11' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3B6350F2648E48C8AE6FC2691E8C3921/Nghien_cuu_sinh_Vu_Dinh_Tuyen_bao_ve_thanh_cong_lu-120x90.jpg) Ngày 28/11/2023, tại Viện Vệ sinh dịch tễ Trung ương, nghiên cứu sinh Vũ Đình Tuyên – Phụ trách Phòng Quản lý đào tạo đã bảo vệ thành công luận án tiến sĩ chuyên ngành dịch tễ học “Thực trạng, chủng vi khuẩn có liên quan đến bệnh sâu răng và kết quả điều trị bằng Silver diamine fluoride 38% ở học sinh 6-7 tuổi tại trường tiểu học Võ Thị Sáu, thành phố Hải Dương”.
Hội đồng kiểm định chất lượng giáo dục họp phiên thứ XXV về thẩm định kết quả đánh giá ngoài cơ sở giáo dục (chu kỳ 2) và 4 CTĐT của Trường27/11/2023 08:07' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/0A36DAF4AD4443C68FBE03E8C34083A6/Hoi_dong_kiem_dinh_chat_luong_giao_duc_hop_phien_t-120x90.jpg) Sáng ngày 23/11/2023, Hội đồng kiểm định chất lượng giáo dục thuộc Trung tâm kiểm định chất lượng giáo dục – Đại học quốc gia Hà Nội đã tổ chức phiên họp thứ XXV thẩm định kết quả đánh giá ngoài chất lượng cơ sở giáo dục (chu kỳ 2) và 4 CTĐT trình độ đại học gồm Y khoa, Điều dưỡng, Kỹ thuật Phục hồi chức năng, Kỹ thuật hình ảnh y học của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương bằng hình thức trực tiếp kết hợp trực tuyến dưới sự chủ trì của PGS.TS. Đinh Văn Toàn, Phó Giám đốc Trung tâm - Chủ tịch Hội đồng.
ỦY VIÊN TRUNG ƯƠNG ĐẢNG, BÍ THƯ TỈNH ỦY HẢI DƯƠNG TRẦN ĐỨC THẮNG CÙNG ĐOÀN ĐẠI BIỂU TỈNH HẢI DƯƠNG ĐẾN THĂM VÀ CHÚC MỪNG NHÀ TRƯỜNG NHÂN NGÀY NHÀ GIÁO VIỆT NAM 20/1121/11/2023 03:49' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/AE084BBD1D9347D1AB772FC5913E546D/UY_VIEN_TRUNG_UONG_DANG_BI_THU_TINH_UY_HAI_DUONG_T-120x90.jpg) Sáng ngày 20/11/2023, đồng chí Ủy viên Trung ương Đảng – Bí thư Tỉnh ủy Hải Dương Trần Đức Thắng cùng đoàn đại biểu tỉnh Hải Dương gồm các đồng chí Lê Đình Long - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy - Bí thư Thành ủy Hải Dương; Đồng chí Nguyễn Minh Hùng – Tỉnh ủy viên – Phó Chủ tịch UBND Tỉnh; TS. Lương Văn Việt – Tỉnh ủy viên - Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh Hải Dương; TS. BS Trần Quang Cảnh – Giám đốc Sở Y tế tỉnh Hải Dương; Đồng chí Nguyễn Tá Duân – Phó Chánh văn Phòng Tỉnh ủy Hải Dương đã đến thăm và chúc mừng Nhà trường nhân dịp Ngày nhà giáo Việt Nam 20/11.
|
|
|
|
|
|