|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức tập huấn về chẩn đoán, điều trị và chăm sóc bệnh nhân COVID-19 cho bác sĩ, điều dưỡng và nhân viên y tế Nhằm nâng cao năng lực điều trị và chăm sóc bênh
nhân COVID - 19 cho Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tê Hải Dương và sẵn
sàng chi viện cho tuyến đầu chống dịch. Trong 2 ngày 31/5 và 1/6/2021, tại Trường
Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn trực tuyến cho bác sĩ và điều
dưỡng về chẩn đoán, điều trị, chăm sóc, phân luồng cách ly điều trị bệnh nhân
COVID-19 do giảng viên của Bệnh viện Nhiệt đới trung ương và Bệnh viện Bạch Mai
thực hiện.
Qua
đợt tập huấn, các bác sĩ, điều dưỡng của Trường đã thu nhận được các kiến thức
cơ bản về chẩn đoán, điều trị, chăm sóc bệnh nhân COVID-19, biện pháp tổ chức
cách ly và điều trị bệnh nhân, kiểm soát nhiễm khuẩn phòng ngừa lây nhiễm
COVID-19 trong Bệnh viện, chăm sóc bệnh nhân nặng, liệu pháp oxy, thở oxy luu
lượng cao (HFNC)…
Kết
thúc đợt tập huấn, PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Hiệu trưởng yêu cầu các bác sĩ,
điều dưỡng, nhân viên y tế cần thường xuyên, liên tục ôn luyện, cập nhật kiến
thức mới về chẩn đoán, điều trị và chăm sóc bệnh nhân COVID-19 do Bộ Y tế ban
hành. Đề nghị Bệnh viện Trường tập trung
ưu tiên về nhân lực, cơ sở vật chất, trang thiết bị…, nâng cao năng lực cấp cứu,
điều trị và chăm sóc bệnh nhân nặng và nguy kịch tại khu điều trị tích cực.
Hoàn thành nhiệm vụ thu dung, cấp cứu, điều trị bệnh nhân COVID-19 và sẵn sàng
chi viện cho tuyến trước khi có yêu cầu. ![](/Image.ashx/image=jpeg/5ac4367b238e4459b4eddfbd26828d98-z2526225687289_6ffaed5b17db13e5b040c8a55717639e.jpg/z2526225687289_6ffaed5b17db13e5b040c8a55717639e.jpg)
Số lượt đọc:
122
-
Cập nhật lần cuối:
01/06/2021 05:16:59 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Lãnh đạo trường thăm động viên đoàn cán bộ và sinh viên tình nguyện của trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương hỗ trợ hai tỉnh Bắc Ninh và Bắc Giang chống dịch Covid-1901/06/2021 03:18' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9DC08A9A22E0407EB0FE009B9DF8D14C/Lanh_dao_truong_tham_dong_vien_doan_can_bo_va_sinh-120x90.jpg) Ngày 29/5/2021, đoàn công tác của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương gồm có TS.BS Trần Quang Cảnh – Chủ tịch Hội đồng trường; ThS. Nguyễn Thành Hưng - Phó hiệu trưởng, cùng đại diện một số phòng, khoa của Trường đã đến thăm động viên đoàn cán bộ, sinh viên trường tình nguyện chi viện cho hai tỉnh Bắc Ninh, Bắc Giang phòng chống dịch Covid-19. Nữ sinh trường y đón sinh nhật tại tâm dịch Bắc Giang: Xuyên đêm lấy mẫu xét nghiệm01/06/2021 03:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/5EC602C6FF1B482083103F46ED9508AB/Nu_sinh_truong_y_don_sinh_nhat_tai_tam_dich_Bac_Gi-120x90.jpg) Nguyễn Thùy Linh, sinh viên Trường ĐH Kỹ thuật Y tế Hải Dương, đón sinh nhật đặc biệt tuổi hai mươi giữa tâm dịch Bắc Giang bằng việc lấy mẫu xét nghiệm cho hàng trăm người dân đến gần 2 giờ sáng. Lớn nhất từ trước đến nay, hơn 24.000 thầy trò trường Y xin đi chống dịch01/06/2021 09:38' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/BDF5A783A6424B4A860B83006582B619/Lon_nhat_tu_truoc_den_nay_hon_24000_thay_tro_truon-120x90.jpg) Ngoài 2.743 giảng viên, sinh viên đang hỗ trợ trực tiếp tại các điểm nóng dịch Covid-19 để truy vết, xét nghiệm, điều trị,... hiện còn 24.413 thầy trò ngành y sẵn sàng tình nguyện đến tâm dịch. Gần 120 sinh viên tình nguyện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham gia hỗ trợ lấy mẫu xét nghiệm Covid-19 cho người dân trên địa bàn thành phố Hải Dương26/05/2021 05:18' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A30ACB21C88C4C239F46D61F365E8303/Gan_120_sinh_vien_tinh_nguyen_Truong_Dai_hoc_Ky_th-120x90.jpg) Trước diễn biến phức tạp của dịch bệnh Covid-19 tái bùng phát trên địa bàn tỉnh Hải Dương, theo đề nghị của Sở y tế Hải Dương, được sự đồng ý của Cục KHCN và Đào tạo – Bộ Y tế Hội nghị trực tuyến trao đổi kinh nghiệm phòng chống dịch bệnh Covid-19 giữa Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và Trường Đại học Y Dược Cần Thơ26/05/2021 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FEBB1E9303994C76B0FC45F592D9BE60/Hoi_nghi_truc_tuyen_trao_doi_kinh_nghiem_phong_cho-120x90.jpg) Chiều ngày 25/5/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức buổi trao đổi kinh nghiệm phòng chống dịch bệnh Covid-19 cho Trường Đại học Y Dược Cần Thơ. Thứ trưởng Bộ Y tế PGS.TS Nguyễn Trường Sơn thăm động viên đoàn cán bộ giảng viên và sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham gia hỗ trợ tỉnh Bắc Giang chống dịch25/05/2021 04:54' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/706C27DC6B1F47E193F30203914D7C29/Thu_truong_Bo_Y_te_PGSTS_Nguyen_Truong_Son_tham_do-120x90.jpg) Sáng ngày 24/5/2021, Đoàn công tác của Thứ trưởng Bộ Y tế PGS.TS Nguyễn Trường Sơn cùng Phó chủ tịch UBND Tỉnh Bắc Giang Mai Sơn đã tới thăm hỏi động viên và cảm ơn đoàn cán bộ y tế và sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương CỬ TRI TRƯỜNG ĐẠI HỌC KỸ THUẬT Y TẾ HẢI DƯƠNG THAM GIA BẦU CỬ ĐẠI BIỂU QUỐC HỘI KHÓA XV VÀ ĐẠI BIỂU HĐND CÁC CẤP NHIỆM KỲ 2021-202625/05/2021 04:52' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B30F5EBB6DF74DA28C84C67AB035FC94/CU_TRI_TRUONG_DAI_HOC_KY_THUAT_Y_TE_HAI_DUONG_THAM-120x90.jpg) Ngày 23/05/2021, hòa chung không khí của “Ngày hội non sông”- ngày toàn dân đi bầu cử, cử tri Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tích cực tham gia bầu cử Đại biểu quốc hội khóa XV và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021-2026 |
|
|
|
|
|