|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự phiên họp toàn thể lần thứ tư của Dự án PrevInf tại Trường Đại học Khoa học Ứng dụng Sanovia, Phần Lan Từ ngày 22/5/2023 đến ngày 26/5/2023,
Đoàn công tác của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương do TTƯT.PGS.TS Đinh
Thị Diệu Hằng - Chủ tịch Hội đồng trường làm trưởng đoàn cùng trưởng Phòng Quản
lý khoa học công nghệ & HTQT, Khoa Điều dưỡng đã tham gia các hoạt động
trong khuôn khổ dự án “Nâng cao năng lực phòng ngừa và kiểm soát nhiễm khuẩn
trong chăm sóc y tế cho sinh viên điều dưỡng châu Á” tại Phần Lan.
Trong chuyến công tác, lãnh đạo trường
và các thành viên đã gặp mặt ban lãnh đạo của trường Đại học Savonia-Finland và Coimbra-Bồ
Đào Nha đồng thời tham dự buổi giảng dạy trực tiếp kịch bản mô phỏng cho sinh
viên điều dưỡng do giảng viên trường Savonia giảng dạy; Tham quan hoạt động các
khoa Vi sinh, Huyết học, Hoá sinh, Xạ trị và tìm hiểu về công tác kiểm soát
nhiễm khuẩn của Bệnh viện Đại học Kuopio; Thống nhất phương án hoàn thiện cuốn
e-book tài liệu giảng dạy mô phỏng về kiểm soát nhiễm khuẩn cho giảng viên
& sinh viên, xuất bản bài báo quốc tế, thảo luận về kế hoạch áp dụng, tích
hợp mô hình PrevInf vào trong chương trình đào tạo điều dưỡng; kế hoạch và
phương pháp phổ biến, duy trì kết quả lâu dài của dự án. Trong đợt làm việc,
đoàn cũng tham dự buổi giới thiệu về chương trình đào tạo Cử nhân Điều dưỡng,
Vật lý trị liệu, Kỹ thuật hình ảnh của trường Đại học Khoa học ứng dụng
Savonia, đồng thời thảo luận về kế hoạch hợp tác quốc tế giữa hai trường trong
thời gian tới.
Sau chuyến công tác, TTƯT.PGS.TS Đinh
Thị Diệu Hằng - Chủ tịch Hội đồng trường yêu cầu Khoa điều dưỡng phối hợp với phòng
Quản lý Khoa học công nghệ và Hợp tác quốc tế đẩy nhanh tiến độ thực hiện dự án
(viết bài báo quốc tế, viết tài liệu Ebook, tiếp tục xây dựng các kịch bản để áp
dụng mô hình dạy-học mô phỏng cho sinh viên điều dưỡng), chuẩn bị và tổ chức các
hội thảo phổ biến về kết quả dự án và phương pháp giảng dạy mô phỏng cho các
đối tác khác trong hệ thống đào tạo nguồn nhân lực y tế.
![](/Image.ashx/image=jpeg/8fff023bb95143b281d8c8ed93d90449-A1.jpg/A1.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/0f3d07a0a8f748b5a60dba2276c7b2f4-A2.jpg/A2.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/0d57eb38255449d5b68c23c88f3d1879-A3.jpg/A3.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/d0ec155405334aeb8edafcf1f799046b-A4.jpg/A4.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/2197533b7aa14924998c8003c5aa8c0f-A5.jpg/A5.jpg)
Số lượt đọc:
175
-
Cập nhật lần cuối:
05/06/2024 10:16:52 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: TUYÊN DƯƠNG SINH VIÊN NGUYỄN VĂN LONG – LỚP ĐẠI HỌC Y KHOA 8 CÓ HÀNH ĐỘNG DŨNG CẢM CỨU NGƯỜI BỊ ĐUỐI NƯỚC19/05/2023 05:44' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/435938ECBF144A688EDBC87A3E70C8B4/TUYEN_DUONG_SINH_VIEN_NGUYEN_VAN_LONG-LOP_DAI_HOC_-120x90.jpg) Sáng ngày 18/5/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tuyên dương, khen thưởng sinh viên Nguyễn Văn Long – Lớp Đại học y khoa 8 đã có hành động dũng cảm cứu người. Tham dự buổi tuyên dương có TTƯT. PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó bí thư Đảng ủy, Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; đại diện cán bộ quản lý, giảng viên và sinh viên Nhà trường. Chàng sinh viên Trường y kịp thời cứu người bị đuối nước 17/05/2023 09:37' PM
Tổ chức thành công Đại hội Công đoàn Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương lần thứ XXIII, nhiệm kỳ 2023-202819/05/2023 04:17' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B51E60D3CA4347E0B5B9F9E7E0E847CD/To_chuc_thanh_cong_Dai_hoi_Cong_doan_Truong_Dai_ho-120x90.jpg) Ngày 12/5/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã long trọng tổ chức Đại hội Công đoàn Trường lần thứ XXIII, nhiệm kỳ 2023-2028. Tham dự có Đồng chí Vũ Anh Tuấn – Phó Chủ tịch Công đoàn Y tế Việt Nam; đại diện Ban Thường vụ Công đoàn một số trường đại học, cao đẳng khối Y dược. Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện nghị quyết Đại hội Đảng nhiệm kỳ 2020 – 202519/05/2023 04:45' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4409125F5EB64EB7B1685F5B88033EE8/Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_-120x90.jpg) Chiều ngày 11/5/2023, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ 2020-2025. Tham dự có Đồng chí Nguyễn Hữu Phúc - Ủy viên Ban thường vụ Thành ủy, Phó chủ tịch thường trực UBND thành phố Hải Dương cùng các đồng chí trong đoàn công tác của Thành ủy Hải Dương. Khoa Điều dưỡng tổ chức kỷ niệm ngày Quốc tế Điều dưỡng 12/5/202315/05/2023 09:20' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4F6261D001CD4DA29BE232D24E881A7C/Khoa_Dieu_duong_to_chuc_ky_niem_ngay_Quoc_te_Dieu_-120x90.jpg) Ngày 6/5/2023, Khoa Điều dưỡng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã long trọng tổ chức kỷ niệm ngày Quốc tế điều dưỡng 12/5/2023. Tham dự có TS.BS Lê Đức Thuận – Đảng ủy viên, Trưởng phòng Quản lý đào tạo; TS.BS Nguyễn Đình Dũng – Đảng ủy viên, Phó Giám đốc Bệnh viện Trường; các thầy cô giảng viên, điều dưỡng viên khoa Điều dưỡng Trường và bệnh viện trường, Phòng Công tác quản lý sinh viên; Ban Thường vụ Đoàn Thanh niên, Hội sinh viên cùng đông đảo sinh viên, cựu sinh viên và học viên liên thông ngành Điều dưỡng của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Ủy ban Y tế Hà Lan MCNV04/05/2023 04:53' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/CCA0BEEFDA464D599353959314AD41A3/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 25/4/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi làm việc với Ủy ban Y tế Hà Lan – Việt Nam (MCNV) Tham dự về phía Ủy ban y tế Hà Lan -Việt Nam (MCNV) có ThS.BS Phạm Dũng – Giám đốc quốc gia tại Việt Nam cùng các chuyên gia của tổ chức
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự Dự án nâng cao năng lực Đào tạo về hoạt động trị liệu tại Việt Nam20/04/2023 10:13' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/60023B2D87014D648A7B886A40997E74/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_tham_du_Du_-120x90.jpg) Ngày 12/4/2023, tại thành phố Hồ Chí Minh, Uỷ ban Y tế Hà Lan – Việt Nam (MCNV) đã triển khai cuộc họp Kỹ thuật cho các hoạt động tiếp theo thực hiện trong năm 2023 của dự án “Nâng cao năng lực Đào tạo chuyên ngành Hoạt động trị liệu tại Việt Nam" cùng với sự tham gia của hai trường thành viên là Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và Trường Đại học Y dược TP Hồ Chí Minh. |
|
|
|
|
|