|
Trang chủ
>
Tin tức | TUYÊN DƯƠNG SINH VIÊN NGUYỄN VĂN LONG – LỚP ĐẠI HỌC Y KHOA 8 CÓ HÀNH ĐỘNG DŨNG CẢM CỨU NGƯỜI BỊ ĐUỐI NƯỚC
Sáng
ngày 18/5/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tuyên dương,
khen thưởng sinh viên Nguyễn Văn Long – Lớp Đại học y khoa 8 đã có hành động
dũng cảm cứu người. Tham dự buổi tuyên dương có TTƯT. PGS.TS Đinh Thị Diệu
Hằng, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó
bí thư Đảng ủy, Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; đại diện cán bộ quản lý,
giảng viên và sinh viên Nhà trường.
Như tin đã đưa, khoảng 16 giờ ngày 16/5/2023, nhờ sự nhanh trí và có kiến thức y khoa, sinh viên Nguyễn Văn
Long đã kịp thời cứu sống một em bé bị đuối nước trong tình trạng nguy kịch. Nhờ được cấp cứu kịp thời nên
hiện sức khỏe của em T. đã ổn định. Địa điểm xảy ra sự việc là hồ điều hoà tại khu biệt thự Đỉnh Long (phường Tân Bình, TP Hải Dương). Đây
là hồ sâu, đã từng xảy ra một số vụ đuối nước thương tâm.
Tại
buổi tuyên dương, Nhà trường đã công bố quyết định khen thưởng đối với sinh
viên Nguyễn Văn Long. TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó bí thư Đảng ủy, Phó hiệu
trưởng phụ trách nhà trường đã biểu dương tinh thần dũng cảm, nhanh trí vận
dụng kiến thức, kỹ năng đã được học tập tại trường để cứu người của sinh viên
Nguyễn Văn Long, đồng thời bày tỏ mong muốn tấm gương người tốt, việc tốt, tinh
thần nhân ái của em sẽ được lan tỏa trong thế hệ trẻ của Nhà trường. Đây cũng
là việc làm mang ý nghĩa tốt đẹp chào mừng kỷ niệm 133 năm ngày sinh Chủ tịch
Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2023) của tuổi trẻ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải
Dương.
Số lượt đọc:
219
-
Cập nhật lần cuối:
19/05/2023 05:45:29 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PMNgày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PMTrong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PMĐể chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AMNgày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AMNgày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AMNgày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PMNgày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Chàng sinh viên Trường y kịp thời cứu người bị đuối nước 17/05/2023 09:37' PM
Tổ chức thành công Đại hội Công đoàn Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương lần thứ XXIII, nhiệm kỳ 2023-202819/05/2023 04:17' PMNgày 12/5/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã long trọng tổ chức Đại hội Công đoàn Trường lần thứ XXIII, nhiệm kỳ 2023-2028. Tham dự có Đồng chí Vũ Anh Tuấn – Phó Chủ tịch Công đoàn Y tế Việt Nam; đại diện Ban Thường vụ Công đoàn một số trường đại học, cao đẳng khối Y dược. Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện nghị quyết Đại hội Đảng nhiệm kỳ 2020 – 202519/05/2023 04:45' PMChiều ngày 11/5/2023, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ 2020-2025. Tham dự có Đồng chí Nguyễn Hữu Phúc - Ủy viên Ban thường vụ Thành ủy, Phó chủ tịch thường trực UBND thành phố Hải Dương cùng các đồng chí trong đoàn công tác của Thành ủy Hải Dương. Khoa Điều dưỡng tổ chức kỷ niệm ngày Quốc tế Điều dưỡng 12/5/202315/05/2023 09:20' AMNgày 6/5/2023, Khoa Điều dưỡng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã long trọng tổ chức kỷ niệm ngày Quốc tế điều dưỡng 12/5/2023. Tham dự có TS.BS Lê Đức Thuận – Đảng ủy viên, Trưởng phòng Quản lý đào tạo; TS.BS Nguyễn Đình Dũng – Đảng ủy viên, Phó Giám đốc Bệnh viện Trường; các thầy cô giảng viên, điều dưỡng viên khoa Điều dưỡng Trường và bệnh viện trường, Phòng Công tác quản lý sinh viên; Ban Thường vụ Đoàn Thanh niên, Hội sinh viên cùng đông đảo sinh viên, cựu sinh viên và học viên liên thông ngành Điều dưỡng của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Ủy ban Y tế Hà Lan MCNV04/05/2023 04:53' PMNgày 25/4/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi làm việc với Ủy ban Y tế Hà Lan – Việt Nam (MCNV) Tham dự về phía Ủy ban y tế Hà Lan -Việt Nam (MCNV) có ThS.BS Phạm Dũng – Giám đốc quốc gia tại Việt Nam cùng các chuyên gia của tổ chức
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự Dự án nâng cao năng lực Đào tạo về hoạt động trị liệu tại Việt Nam20/04/2023 10:13' AMNgày 12/4/2023, tại thành phố Hồ Chí Minh, Uỷ ban Y tế Hà Lan – Việt Nam (MCNV) đã triển khai cuộc họp Kỹ thuật cho các hoạt động tiếp theo thực hiện trong năm 2023 của dự án “Nâng cao năng lực Đào tạo chuyên ngành Hoạt động trị liệu tại Việt Nam" cùng với sự tham gia của hai trường thành viên là Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và Trường Đại học Y dược TP Hồ Chí Minh. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Bệnh viện Bạch Mai14/04/2023 02:35' PMTham dự về phía nhà trường có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó Hiệu trưởng phụ trách trường cùng Trưởng các phòng Tổ chức cán bộ, Quản lý đào tạo; Khảo thí và BĐCLGD. Về phía Bệnh viện Bạch Mai tham dự có ThS. Vũ Văn Nhân – Phó giám đốc Trung tâm đào tạo – Chỉ đạo tuyến cùng đại diện các Khoa, Phòng chức năng của bệnh viện và lãnh đạo Trường Cao đẳng y tế Bạch Mai. |
|
|
|
|
|