|
Trang chủ
>
Tin tức | Tập huấn về khai thác dữ liệu và Xây dựng bài giảng điện tử Trong 2 ngày 17-18 tháng 7 năm 2011, trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức khóa tập huấn về khai thác tư liệu và xây dựng bài giảng điện tử cho đội ngũ giảng viên của Trường với sự hỗ trợ của các giảng viên Công nghệ thông tin đến từ Đại học Y Hà Nội. Trong chương trình của khóa tập huấn các giảng viên đã giới thiệu quy trình thiết kế và xây dựng bài giảng điện tử, những bước cần thiết để phác hoạ các ý tưởng chung cho một khoá học elearning và các công cụ xây dựng bài giảng điện tử, đặc biệt hướng dẫn kỹ thuật thiết kế bài giảng điện tử bằng phần mềm Adobe presenter 7.0 và phần mềm Camtasia studio 7.0. Tại lớp học các học viên được thực hành các kỹ thuật xây dựng bài giảng điện tử trên các phần mềm ứng dụng, phương pháp ghi âm, ghi hình, đưa âm thanh và video, chèn và quản lý Flash vào bài giảng… dưới sự hỗ trợ trực tiếp của các giảng viên Công nghệ thông tin. Những kiến thức và kỹ năng được trang bị từ khóa học sẽ giúp các giảng viên của trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tháo gỡ được những khó khăn gặp phải trong quá trình xây dựng bài giảng điện tử, tiến tới thiết kế và hoàn thiện bài giảng công khai trên Website của trường nhằm tạo điều kiện thuận lợi cho việc học tập của HSSV đồng thời góp phần nâng cao chất lượng đào tạo của Nhà trường. Giới thiệu kỹ thuật thiết kế bài giảng điện tử bằng phần mềm Adobe presenter 7.0 tại lớp học
Thực hành thiết kế bài giảng điện tử dưới sự hỗ trợ trực tiếp của giảng viên
Số lượt đọc:
20207
-
Cập nhật lần cuối:
18/07/2011 04:15:29 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tổ chức thành công kỳ thi tuyển sinh năm 201111/07/2011 05:00' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/7809C52508364D86989F975A92323C7C/To_chuc_thanh_cong_ky_thi_tuyen_sinh_nam_2011-120x90.jpg) Trong 2 ngày 9 và 10/7/2011, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức kỳ thi tuyển sinh Đại học, Cao đẳng năm 2011 tại 15 điểm thi trên địa bàn thành phố Hải Dương và huyện Cẩm Giàng với tổng số 345 phòng thi cho 9758 thí sinh Sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương giao lưu cùng BCH Hội sinh viên Đại học Bách khoa Hà Nội27/06/2011 03:57' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F1D2B76E7B3F4E97AF13631723D22D6D/Sinh_vien_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_g-120x90.jpg) Ngày 23/6/2011, BCH Hội sinh viên trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức buổi giao lưu, trao đổi kinh nghiệm với các sinh viên đến từ BCH Hội sinh viên Đại học Bách khoa Hà Nội với chủ đề: kinh nghiệm tạo lập kỹ năng sống cho sinh viên.
Lễ trao Bằng tốt nghiệp Đại học hệ Vừa làm vừa học khóa 2009-201127/06/2011 03:32' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/1087AE39F9B84E2A98F8BC4445DC75DB/Le_trao_Bang_tot_nghiep_Dai_hoc_he_Vua_lam_vua_hoc-120x90.jpg) Ngày 24 tháng 6 năm 2011, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ trao bằng tốt nghiệp đại học hệ vừa làm vừa học khoá 2009-2011 cho 225 học viên, trong đó đào tạo tại Trường 04 lớp theo các chuyên ngành Điều dưỡng, Kỹ thuật Xét nghiệm, Kỹ thuật Hình ảnh và Vật lý trị liệu đồng thời đào tạo theo địa chỉ 02 lớp Điều dưỡng cho Bộ Công an và thành phố Hải Phòng
Sinh hoạt khoa học chuyên đề Chẩn đoán và Xử trí đột quỵ27/06/2011 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/55B2C250B5554976913B379917286B42/Sinh_hoat_khoa_hoc_chuyen_de_Chan_doan_va_Xu_tri_d-120x90.jpg) Ngày 23 tháng 6 năm 2011, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp cùng Hội Thầy thuốc quân y tỉnh Hải Dương tổ chức Hội nghị sinh hoạt khoa học chuyên đề: “ Chẩn đoán và xử trí đột quỵ ” Chuyên gia Dinh dưỡng Nhật Bản làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương16/06/2011 07:49' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/58732CE2C0AB4BB3A5FA646E44ECBF7E/Chuyen_gia_Dinh_duong_Nhat_Ban_lam_viec_tai_Truong-120x90.jpg) Đoàn chuyên gia về dinh dưỡng Nhật Bản, do giáo sư Shigeru Yamamoto - Đại học Ochanomizu, Trưởng ban Hợp tác quốc tế Hội Dinh dưỡng tiết chế Nhật Bản làm trưởng đoàn đã làm việc tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương.
Mít tinh hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương06/06/2011 10:05' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A326256B00784551A0AD5FD0D8BF902A/Mit_ting_huong_ung_Ngay_Moi_truong_the_gioi_tai_Tr-120x90.jpg) Để hưởng ứng năm Quốc tế về rừng, ngày 5 tháng 6 năm 2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Hội Cựu chiến binh tỉnh Hải Dương phối hợp với Sở Tài nguyên & môi trường và Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Mít tinh hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới và Lễ phát động “Cựu chiến binh tích cực tham gia hoạt động bảo vệ môi trường”
Họp thường niên và chuẩn bị kế hoạch triển khai các hoạt động Dự án SMS năm 201103/06/2011 09:01' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/130973B914E3427D8F1D8A766C7E6321/Hop_thuong_nien_va_chuan_bi_ke_hoach_trien_khai_ca-120x90.jpg) Ngày 30 tháng 5 năm 2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Ban Quản lý Dự án SMS tổ chức Hội thảo thường niên và triển khai kế hoạch hoạt động năm 2011
|
|
|
|
|
|