|
Trang chủ
>
Tin tức | Năm 2013 Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tuyển sinh đào tạo Bác sĩ đa khoa hệ chính quy
Ngày 20/2/2013, Thứ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo Bùi Văn Ga đã ký Quyết định số 625/QĐ-BGDĐT về việc giao nhiệm vụ cho Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đào tạo ngành Y đa khoa trình độ Đại học hệ chính quy mã số 52720101. Theo Quyết định, chỉ tiêu tuyển sinh hàng năm ngành học trên trong tổng số chỉ tiêu tuyển sinh hệ chính quy của trường, việc tuyển sinh, tổ chức đào tạo, đánh giá kết quả học tập và cấp bằng tốt nghiệp được thực hiện theo quy định hiện hành của Bộ Giáo dục và Đào tạo về đào tạo chính quy. Đây là một quyết định đặc biệt quan trọng, đánh dấu một mốc son lịch sử trong quá trình xây dựng và phát triển vượt bậc của Nhà trường. Năm 2013 Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương sẽ tuyển sinh đào tạo 50 chỉ tiêu Bác sĩ đa khoa hệ chính quy, góp phần cung cấp nguồn nhân lực Bác sĩ cho đất nước và tỉnh Hải Dương.
TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính hướng dẫn sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương theo dõi người bệnh hồi sức tích cực
Số lượt đọc:
28254
-
Cập nhật lần cuối:
18/03/2013 03:23:10 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Học tập, quán triệt Nghị quyết Trung ương 6 (khóa XI)18/03/2013 03:17' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F88ED50C03B646DE829AE66BC591B95B/Hoc_tap_quan_triet_Nghi_quyet_Trung_uong_6_khoa_XI-120x90.jpg) Ngày 16/3/2013 Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị học tập, quán triệt các kết luận và Nghị quyết BCH Trung ương Đảng lần thứ VI (Khóa XI). PGS.TS Ngô Quang Minh, Viện trưởng viện Kinh tế, Học viện Chính trị Hành chính quốc gia Hồ Chí Minh đã tới dự và giới thiệu Nghị quyết. Tổ chức Lễ trao tặng huy hiệu 40 năm tuổi Đảng18/03/2013 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/0A785F341FC84C2F9AC5726EECB5F446/Le_trao_huy_hieu_40_nam_tuoi_Dang_cho_dong_chi_Pha-120x90.jpg) Ngày 16/03/2013, Đảng bộ Trường Đại học kỹ thuật y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ trao tặng huy hiệu 40 năm tuổi Đảng cho đồng chí Phạm Duy Kê – đảng viên chi bộ Hành chính, Trưởng Phòng TCKT của nhà Trường. Ban Quản lý dự án “Chương trình phát triển nguồn lực y tế “ thăm và làm việc tại Trường17/03/2013 02:07' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F81121AF7EB044448DEFA31E3646D5E6/Ban_Quan_ly_du_an_Chuong_trinh_phat_trien_nguon_lu-120x90.jpg) Ngày 15/03/2013, Ban quản lý dự án “Chương trình phát triển nguồn lực y tế”, Bộ Y tế đã làm việc tại Trường Đại học kỹ thuật y tế Hải Dương nhằm đánh giá tiến độ triển khai dự án tại trường năm 2012 và kế hoạch triển khai năm 2013. Đoàn chuyên gia khảo sát về nguồn nhân lực y tế của Bộ Y tế làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương13/03/2013 07:23' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C09D2E1935A1451F81F5C93B3DFA7A88/Doan_chuyen_gia_khao_sat_ve_nguon_nhan_luc_y_te_cu-120x90.jpg) Ngày 12/3/2013, Cục Khoa học Công nghệ và Đào tạo, Bộ Y tế cử đoàn chuyên gia trong nước và chuyên gia tư vấn quốc tế do ông Harshit Sinha làm trưởng đoàn tới làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Hội nghị quán triệt và học tập nghị quyết Đại hội Đoàn toàn quốc lần thứ X11/03/2013 11:04' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/1327E234FAA247D4849203FB1BA1F5E9/Hoi_nghi_quan_triet_va_hoc_tap_nghi_quyet_Dai_hoi_-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch hành động tháng Thanh niên năm 2013, ngày 9/3/2013, Đoàn TNCS Hồ Chí Minh trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị quán triệt và học tập Nghi quyết đại hội Đoàn toàn quốc lần thứ X. Tổ chức giao lưu: “ Phụ nữ với kỹ năng mềm” nhân ngày 8/308/03/2013 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D8AE0A02B6644DCE89D145ADEA1024D1/To_chuc_giao_luu_Phu_nu_voi_ky_nang_mem_nhan_ngay_-120x90.jpg) Chiều ngày 7-3, Ban nữ công Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức giao lưu: “ Phụ nữ với kỹ năng mềm” chào mừng ngày Quốc tế phụ nữ 8-3. Tham dự có đại diện Lãnh đạo Trường, Trưởng các Khoa, phòng, bộ môn cùng đông đảo nữ cán bộ, giảng viên trong toàn trường. Gặp mặt nữ cán bộ quản lý nhân ngày 8/3/201306/03/2013 06:51' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3FFD5E433BEA4563ACCD1068A8FCC0C4/Gap_mat_nu_can_bo_quan_ly_nhan_ngay_832013-120x90.jpg) Ngày 6 tháng 3 năm 2013, Thường vụ đảng ủy, Ban giám hiệu Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt nữ cán bộ quản lý nhân dịp kỷ niệm ngày Quốc tế phụ nữ 8/3/2013. |
|
|
|
|
|